3 ตอบกลับ

VIP Member

เรา 18+6 ก็มีจี๊ดๆบ้างเหมือนกันค่ะ คุณหมอเคยบอกว่าปกติค่ะ ถ้าปวดแล้วให้นั่งพัก ดูว่าค่อยๆดีขึ้นมั้ย ถ้าไม่ปวดมากจนทำอะไรไม่ได้ หรือปวดนานติดต่อกันเกินครึ่งชม ขึ้นไป ให้รีบไปหาคุณหมอค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 18สัปดาห์ แม่รุ้สึกว่าน้องดิ้นยังคะ ทางนี้ยังไม่มีอะไรเลยคะ รุ้สึกกังวลจัง😔

ทางนี้ก็ยังไม่ดิ้นค่ะเห็นคุณแม่บางคนรู้สึกว่าน้องดิ้นต้อง20สัปดาค่ะ

ไม่เป็นไรจ้า เคยถามคุณหมออยู่เหมือนกันเขาบอกมดลูกขยายตัวจะปวดจี๊ดๆละก็หายไป