2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นเบาหวานก่อนตั้งครรภ์คะพอมีน้องจากที่คุมอาหารอยู่เลยต้อง×2เลยคะ หมอให้ฉีดอินซูลินเลยด้วยคะ ตอนนี้คุมอาหารคุมน้ำตาล เน้นโปรตีนเนื้อนมไข่ ไม่แตะแป้งเลยคะน้ำหวานของหวานผลไม้หวานๆงดทุกชนิดคะ คุมอาหารว่ายากแล้วคุมน้ำตาลขึ้นๆลงๆยากกว่าคะ✌️✌️

ใช่คะแม่เพื่อเจ้าตัวเล็กอดไว้ก่อนแต่ก็กินได้นะคะคำสองคำพอให้ชื่นใจ ให้กินมื้อเช้ากับมื้อกลางวันพอตกบ่ายไปแล้วจะไม่แตะแป้งหรือขนมหรืออะไรหวานๆเลยคะ สู้ๆคะแม่✌️❤️❤️

บ้านนี้ก็เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ เเรกๆก็เครียดค่ะ งดของหวานทุกอย่างค่ะ กินข้าวกล้อง กินข้าวให้ตรงเวลา3มื้อ กินผลไม้ที่มีน้ำตาลน้อยค่ะ ฝรั่ง เเอปเปิ้ล เเก้วมังกร

กังวลมากเลยค่ะ แต่ก็สู้ค่ะเพื่อลูก😄