30 ตอบกลับ

โห ใหญ่เลยค่ะ บ้านนี้กว่าจะออกขนาดนี้ ปาไป 5 เดือนกว่า ขนาดของท้องและน้ำหนักตัวของแม่ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเจริญเติบโตและความแข็งแรงของทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าซาวด์ดูแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไรเรื่องขนาดหรือนน.ตัวลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

ใหญ่ค่ะ ไม่เล็กบ้านนี้15วีค ท้องยังไม่ออกขนาดนี้เลย แม่เป็นคนตัวเล็ก แต่หมอซาวด์ดูน้ำหนักน้องในท้องตามเกณดีค่ะ

บ้านนี้ 15 week ไม่เห็นอะไรเลยคะ แต่พอเจ้า 24week โตเร็วมากคะ

VIP Member

ใหญ่ค่ะ บ้านนี้5เดือนพึ่งเริ่มมีหน้าท้อง เองค่ะ

บ้านนี้20-21วีคยังเล็กอยู่เลยค่ะ แทบจะดูไม่ออก

บ้านนี้หกเดือนท้องเท่ากันเลย

บ้านนี้15weeksค่ะ ท้องคนที่3ค่ะ

บ้านนี้25wแล้วเท่ากันเลยคะ

VIP Member

ท้องโตกว่าอายุครรภ์จ้า

ไม่ค่ะใหญ่ยุนะค่ะแม่