8 ตอบกลับ

ท้องแรกคลอดเอง​ ท้องสองมีสิทธิ์​ได้ผ่าไหมคะแม่​ ตอนนี้ท้อง38+4w​ยังไม่มีอาการเลยคะ​ โดนกระตุ้นไปแล้ว​คะ

หมอตรวจปากมดลูก+ ดูอุ้งเชิงกราน ถ่าของแม่เปิดหมอจะให้ยากระตุ้นช่วยผ่านสายน้ำเกลือ แต่ถ่า 2อย่างนั้นไม่เปิด ก็รอผ่าเลยจ้า

วันนี้39วีคพอดี ท้อง2 กลัวได้กระตุ้นมากแม่ น้องเงียบมากไม่ยอมออกสักที

เจ็บไหมคะเล่าอาการณ.ตอนนั้นได้มั้ยคะพอดีจะโดนเหมือนกันคะ😅

บล็อคหลังก็จี๊ดๆค่ะ สวนสายฉี่ก็ เจ็บแปลบๆ ตอนผ่าไม่รู้สึกเจ็บ แต่รู้สึกตัวว่ามีคนทำอะไรกับเรา ออกมาแต่ท้องผ่า วันแรกก็ยังเดินไม่ได้ แต่หมอจะให้เดิน เพื่อทำให้แผลหายไวๆ 3-5 วันแรกคือ เจ็บแผลมากค่ะ ลุกเดินยาก ให้นมน้องยาก หาอะไรบำรุงไว้เลยค่ะ ชาต้นรัก ชาไออุ่น เครื่องปั๊ม สู้ๆค่ะ

ปากมดลูกไม่เปิดเหมือนกันผ่าคลอดดมยาสลบ

ยินดีด้วยค่ะ 19นัดผ่าเหมือนกัน

ท้องแรกใช่มั้ยค่ะ

ใช่ค่า

ยินดีด้วยนะค่ะ

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า