38 ตอบกลับ

กำหนดคลอดเมื่อไหร่คะแม่ ของเราสิงหานี้แล้ว ท้องยังไม่ค่อยออกเลย

w คือ week แปลว่าสัปดาห์ค่ะ d คือ day แปลว่าวันค่ะ ของแม่คือ 3 เดือนกับ 6 วัน

แม่จำไว้นะคะว่า w แปลว่าสัปดาห์ เช่น 2w คือ 2สัปดาห์ค่ะ ส่วน d คือวัน

4w คือ 1 เดือน 8w คือ 2 เดือน 12w คือ 3 เดือน บวก 6d ก็ 6 วัน ตามนี้เลยจ้าแม่

ว้าวๆๆ ลูกชายหรือลูกสาวคะคุณแม่ เราได้ลูกสาว ดีใจมากเลยค่ะ

ไปฝากครรภ์ที่ไหนกันบ้างคะ แม่ ๆ ที่อยู่ กทม แนะนำหน่อยจ้า

w ย่อมาจาก week ที่แปลว่าสัปดาห์ค่ะ มี 7 วัน ลองบวกเลขเอานะคะ

ดีใจด้วยนะคะแม่ ขอให้น้องแข็งแรงค่ะ คลอดเดือนไหนหรอคะ

3 เดือน 6 วันจ้า ขอให้ลูกแข็งแรง บำรุงเยอะๆ นะคะคุณแม่

น้องสะใภ้เรา 13w คือกี่วัน จะพาไปฝากครรภ์ตอนนี้ได้ไหม

3้ดือนกับ1สัปดาห์คะ