84 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ แล้วแต่สรีระรูปร่างของแม่นะคะ 12 weeks น้องยังตัวจิ๋วแค่ 5-6 ซม. เองค่ะ ส่วนใหญ่ท้องจะออกกันตอน 6-7 เดือนเลยจ้า

บ้านนี้12วีค3 ค่ะ เป็นคนผอมตัวเล็ก ผอมมีพุง ตอนกินข้าวอิ่มเหมือนตัวเองเลยค่ะ พอตอนเช้าขี้เสร็จ แบนราบเลย 😅😅

ปกติค่ะ 12วีคน้องยังเล็กนิดเดียว ถ้ากลัวน้องไม่แข็งแรงแนะนำฝากคลินิคนะคะ หมอจะซาวให้ดูทุกเดือน

ไม่ต้องเครียดค่ะ คนที่บ้านเราท้อง 28 week แล้วหน้าท้องยังไม่ออกเลยค่ะ บางคนคิดว่าไม่ท้องเหมือนค่ะ

VIP Member

* ดูที่น้ำหนักลูกคร้าบ ของเราเริ่มออกจริงๆตอน5เดือนกว่านี่ค่ะ แล้วน้ำหนักน้องตามเกณฑ์งับ

12 weeks แม่บ้านนี้น้ำหนักลงจ้าา กินข้าวกินไรไม่ได้เลย สักช่วง16 weeks เดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นเองจ้า

น้องยังเล็กเท่าเม็ดถั่วละมั่งเล้กมากพอเข้า5-6เดือนจะดูออกเลยว่าท้องออกเราออกตอน5เดือน

บ้านนี้ออกตอน22 สัปดาค่ะ ตอน12สัปดาบ้านนี้ยังไม่ป่องเลย ดูยังไงก็ดูไม่ออกว่าท้อง

ตอนนี้ท้องจะยังไม่ออกคะ รอประมาณ4-5 เดือนน้ำหนักจะเริ่มขึ้น และท้องจะเริ่มออกคะ

แม่ไปศึกษาขนาดลูกก่อนเนอะ ใน app นี้ก็มีนะ เรา 12 week ยังไม่รู้ว่าตัวเองท้องด้วยซ้ำ