87 ตอบกลับ

แบบนี้กี่เดือนคะเพื่อนๆ เค้าเป็นคุณแม่มือใหม่ วันนี้ต้องย้ายบ้าน เลยช่วยสามีขนของย้ายขึ้นลงบรรไดชั้น 2 ยกของ ปวดหน่วงๆท้อง แต่ไม่มีมูกเลือด หรือเลือดออกค่ะ แต่ก็กังวลอยู่ พรุ่งนี้ว่าจะไปหาหมอให้หมอตรวจค่ะ ใจคอไม่ดีเลย

ในรูป 11w1วันค่ะ ปวดท้องควรไปหาค่ะเสี่ยงอย฿่เหมือนกัน

18 w นอนคว่ำ ไม่เห็นหน้า ไม่เห็นเพศ ไปซาวสองครั้ง ไม่เห็นสักครั้งเลยค่ะเเม่บ้านนี้ จนคุณย่าบอกให้ไปลุ้นเอาตอนคลอดเลย55555

ขอสอบถามหน่อยค่ะ แม่ซาวด์ที่โรงพยาบาลหรือคลินิกคะ ถ้าที่โรงพยาบาลเราต้องขอรูปหมอหรือเขาจะมีให้เองเลยคะ?

ถ้าอยากรุ้เพศแนะนำคลินิกค่ะ ตอนซาวที่โรงบาลถ้าเป็นโรงบาลรัฐ หมอจะไม่ค่อยบอกรายละเอียดอะไร เราไม่มีทางรุ้เลยว่าพัฒนาการลูก เป็นยังไงมีอวัยวะครบไหม หมอไม่อธิบายหรอกค่ะ เคยเจอมาแถมหมออารมณ์ไม่ค่อยดีเพราะคนไข้เยอะ เราเลยย้ายไปฝากคลินิกหมออธิบายได้ละเอียดมากค่ะ สบายใจกว่าที่ได้รู้พัฒนาการของลูก😊

โตไวจังเลยค่ะ ของบ้านนี้หมอนัดซาววันที่ 2 กันยา จะได้ 12 วีค พอดี รอลุ้นมากเลยค่ะว่าลูกจะโตแค่ใหนแล้ว

ซาวด์ตอน 10 w 6 d ค่ะ ดิ้นดุ๊กดิ๊กใหญ่เลยค่ะ 😂😂😊😊💖💖 ตอนนี้ 14 W 6 d แล้วค่ะ รอนัดซาวด์ วันจันทร์นี้ค่ะ 😊😊

12 w จะชัดขึ้นไปอีกค่ะ นับนิ้วมือนิ้วมือนิ้วเท้าได้ครบ คุณหมอตรวจอวัยวะได้ครบทุกส่วนเลยค่า

ฝากที่ bnh hospital ค่ะ แนะนำอาจารย์ธีรภัทรค่ะ เป็นคุณหมอด้านเวชศาสตร์ เชี่ยวชาญด้านทารกในครรภ์ ตรวจละเอียดทุกครั้ง ซาวน์ให้ดูนานมากๆ สบายใจมากๆค่ะ

บ้านนี้กำลังจะ 10 วีคว่าจะไปซาวด์ดูเหมือนกันค่ะ ใจนึงก็ดังวลเพราะเคยท้องแล้วน้องหยุดโต

ซาวตอน15+3หมุนรอบ ค่ะ จนแม่ได้ใบซาวมา4รูปเลยมีทั้งหันหลังรูปนี้หันหน้า ดื้อ มากๆ😅😅

55ค่ะแม่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-144524)

บ้านนี้ ซาวด์ตอน 11 วีค ค่ะ แขนขามาเต็ม ตอนนี้ 14+1 แล้วค่ะ รู้สึกถึงการตอดแล้วค่ะ