31 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกๆคนนะคะ ตอนนี้หนูกลับมาบ้านแล้วค่ะ เลือดที่ออกหมอบอกเป็นเลือดเก่าค่ะ เรื่องอัลตร้าซาวด์ผ่านหน้าท้องหมอยังไม่เห็นถุงตั้งครรภ์ ( อันนี้ตรวจอีกรพ.นึงนะคะ ) รอไปพบหมออีกทีคือวันอังคาร ( หมอเฉพาะทาง ) เพราะตอนนี้ปากมดลูกปิด ไม่รู้ว่าแท้งรึป่าว หมอยังไม่สามารถบอกได้ค่ะเพราะหมอที่ตรวจวันนี้ไม่ใช่หมอเฉพาะทาง เดี๋ยววันอังคารหนูจะมาอัพเดทอีกทีนะคะ ปล.ขอบคุณคอมเม้นทุกคนมากนะคะ

สู้ๆนะค่ะ เราก็เคยเปนแบบนี้มาก่อนตอนท้องแรก

เจอน้องแล้วค่ะ ลุงหมอบอกว่ายน้ำเก่งมากค่ะ มาครบเลย ใจเย็นๆนะคะ เดี๋ยวน้องก็ให้เจอค่ะ

VIP Member

อย่างน้อยๆต้องเจอถุงไข่แดงค่ะ คุณแม่อาจจะต้องเผื่อใจนะคะ เราเจอเด็กและหัวใจตอน 8วีคค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ💓

11wยังไม่เจอ หมอน่าจะให้ตรวจเลือดดูค่าฮอร์โมนการตั้งครรภ์นะคะ ว่ามีการพัฒนาหรือป่าว

บ้านนี้11 วีคเจอตัวแล้วนะค่ะ มีมีแขนขาครบแล้ว และหัวใจเต้นตั้งแต่8วีคค่ะ สู้ๆนะค่ะ✌✌

บ้านนี้ซาวด์ครั้งแรก 6 w เจอตัวอ่อนๆ พอ10w ก็เป็นตัวแล้วนะคะ ยังไงแม่ก็ทำใจไว้ก่อนเถอะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้เลือดออกค่ะ

เรารู้ว่าท้องตอน9weekอุลตร้าซาวด์ก็เจอเลยนะค่ะคุณแม่ ลองให้หมอตรวจละเอียดอีกทีค่ะ

จะเข้าสองเดือนแล้วยังไม่เห็นตัวก็สันนิษฐานได้เลยค่ะว่าท้องลม

บ้านนี้8วีคยังมีแต่ถุง 10วีคก็ยังเห็นแต่ถุง แต่ตอนนี้34วีคละจ้า

ถุงเบี่ยวแล้ว ท้องลมแน่นอนค่ะ บ้านนี้8+วีคหลุดเองเลยค่ะ