กินน้ำมะพร้าว+เนื้อมะพร้าว

สอบถามคุณแม่หน่อย ครับ ภรรยาผมท้องได้6เดือนแล้วครับเวลากินมะพร้าวต้องกินเนื้อมะพร้าวด้วยไหมครับ !!หรือกินแต่น้ำครับ????

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้ากินน้ำมะพร้าวเพื่อล้างไข ก็กินแต่น้ำค่ะ เพราะเนื้อมะพร้าวเป็นไขมัน แต่ถ้าไม่ได้หวังผลก็ทานได้ทั้งลูกค่ะ

เรากินวันเว้นวันเลย ครั้งละ2ลูก กินทั้งเนื้อและน้ำ555555555555 (ที่บ้านมีต้นมะพร้ามน้ำหอม) ลูกหนัก 3.5 จ้า

VIP Member

เนื้อก็มีประโยชน์ค่ะ สุดท้าย ก็กินมากไม่ดี เพราะเป็นไขมัน น้ำก็ด้วยกินมากไม่ได้ เพราะมีความหวาน

Post reply image

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-70421)

บ้านนี้6เดือนเหมือนกันค่ะ.กินแต่น้ำวันละลูกค่ะ.ส่วนเนื้อจะให้แฟนกินค่ะ.😊

แม่มานี้กินทั้งเนื้อกินทั้งน้ำเลยค่ะ อร่อยสดชื่นดี

กินได้ทั้ง2อย่างเลยครับเเล้วเเต่เรา

บ้านนี้กินทั้งน้ำทั้งเนื้อเลยค่ะ

บ้านนี้กินทั้งเนื้อทั้งน้ำค่ะ

แม่กินน้ำ พ่อกินเนื้อครับ

6y ago

55555 สงสัยจะขึ้นไล่เรี่ยกันค่ะ