Birthclub: กุมภาพันธ์ 2024 icon

Birthclub: กุมภาพันธ์ 2024

54663 Followers

Feed

น้องอาเจียน หรือเรียกว่าแหวะนมเป็นคำๆออกมาหลังกินเต้าเสร็จต้องพบแพทย์มั้ยคะ

#น้องอาเจียน หรือเรียกว่าแหวะนมเป็นคำๆออกมาหลังกินเต้าเสร็จต้องพบแพทย์มั้ยคะ แม่ให้น้องกินเต้าล้วนเพราะน้องชอบบ้วนขวดและแม่ก็ไม่ได้ไปทำงานที่ไหนค่ะ น้องอายุ2เดือน15วัน ทานเสร็จตอบจับเรออาเจียนนมออกมาเป็นคำๆ บางช่วงทุกมื้อ บางช่วงวันละครั้ง หลังกินนมอิ่ม มีจาม มีไอ นิดๆอยู่บ่อยๆ แม่เป็นคนที่น้ำนมเยอะมากค่ะเยอะน้องน่าจะกินเกินกินไม่ทันอยู่บ่อยๆ น้ำหนักน้อง6กิโลกรัม อยากถามแม่ๆว่าเมื่อไหร่การอาเจียนนมจะดูอันตรายจนต้องพบแพทย์คะ ปล.น้องร่าเริงดีนอนดีดูแข็งแรงฉีดวัคซีนสองเดือนมาก็ทุกอย่างปกติค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Read more
Write a reply
Load More Posts