8เดือนท้องเริ่มลายแล้ว

ใช้อีฟ+น้ำมันมะพร้าว 8เดือนก็เอาไม่อยู่แล้วจ้าแม่ๆบ้านไหนท้องเริ่มลายโค้งสุดท้ายบ้าง #จะหายไหมเนี้ย

8เดือนท้องเริ่มลายแล้ว
46 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บทจะแตกลาย ครีมที่ว่าดีก็เอาไม่อยู่ค่ะ นี่ท้อง2ค่ะ แตกข้างสะเอวทั้งสองข้าง ขาอ่อนด้านในลงไปถึงใต้น่องทั้ง2ข้างแตกหมดค่ะ นั่งดูสภาพตัวเองนึกถึงผีดิบในหนังเลยค่ะ แตกเป็นสีแดงๆดำๆม่วงๆ

TapFluencer

บ้านนี้ครีมดีแค่ไหนก็ไม่รอด ถึงขั้นไปเลเซอร์หลังคลอดคนแรกมาแล้วเจอคนที่ 2แตกหนักกว่าเดิมไปอีก ทาทุกครีมที่ว่าดีตอนนี้ทำใจกับหน้าท้องแตกๆ

2y ago

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เป็นค่า ท้องแรกเลย ดูแลมาอย่างดีมาแตกก่อนคลอดอาทิตย์เดียวเอง ร้องไห้หนักมาก ตอนนี้ท้องสองยังไม่มีรอยเพิ่ม แต่อิแม่ทำใจแล้วยังไงก็แตกแน่ๆ

อยู่ที่หน้าท้องแต่ละคนค่ะ คนจะแตกทาครีมดีแค่ไหนก็แตกค่ะ ทำได้แค่บำรุงหลังคลอด อาจจะจางลงบ้างนิดหน่อยแต่ไม่หายค่ะต้องทำใจเลย

หื้ออ แต่เค้าท้องไม่แตกเลยค่ะตอนนี้37 1 ทาแค่ครีมที่สั่งมาในมิททีน มีสิวขึ้นนิดหน่อย แตกตรงก้นกับต้นขาบนแตกลายเยอะอยู่ค่ะ

แตกโค้งสุดท้ายจริงๆ แตกช่วงท้อง8เดือน ตอนนี้9เดือนแตกเกือบทั้งท้องแล้วจร้า ใช้อะไรก็ไม่จางลงเลย

คุณแม่เริ่มใช้ตอนอายุครรภ์เท่าไหร่คะ บ้านนี้ก็กังวลมากว่าจะแตกใช้น้ำมันมะพร้าว อีฟเหมือนกัน

เหมือนกันค่ะแม่ ถ้าไม่ถ่ายรูปวันนี้ ก็ไม่รู้เลยว่าท้องแตกลาย แปดเดือนกว่าแล้ว อีกนิดเดียวเอง

Post reply image

ยังถือว่าลายน้อยนะคะแม่ บ้านนี้เริ่มลายตอน7เดือน แล้วก็เต็มท้องเลยตอน8เดือนครึ่ง😂

ใช้เหมือนกันค่ะ อีฟ+ออย และน้ำมันมะพร้าวก็ใช้ สุดท้ายแตกลายหนักเหมือนเดิม 😂😂