11 ตอบกลับ

เราก็เป็นมาเกือบ 3 ทิตย์แล้วคะไอยิ่งกลางคืนนะไม่ได้นอนเลยไอจนอ๊วกเลย นี่เหลือเวลาอีกอาทิตย์กว่าๆ หมอผ่าไม่รู้จะหายทันไหม เคลียดมากเลยคะ กินแต่น้ำอุ่นก็ไม่หาย

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ เราก็ไอเหมือนกัน 2-3 อาทิตย์ บอกหมอๆก็ไม่ให้ยา ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆนะคะ เพื่อลูก

มียากินสำหรับคนท้องนะคะ แล้วก็มียาพ่นด้วยค่ะ เราเป็นมาเมื่อเดือนที่แล้วไปหาหมอหมอจ่ายให้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

จิบน้ำอุ่นทั้งวันค่ะ พี่หากระบอกน้ำร้อนใส่น้ำอุ่นๆ นั่งจิบทั้งวัน 3 วันถึงจะหายค่ะ

ขอบคุณนะคพ

VIP Member

ดื่มน้ำอุ่นนะคะแม่ ถ้าไอระคายคอ ปาดมะนาวจิ้มเกลือนิดๆ บีบลงคอเลยคะ

VIP Member

ไปหาหมอแล้วแจ้งว่าท้องค่ะ หมอจะจ่ายยาที่คนท้องทานได้มาให้ค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ เวลาจะไอลองจิบน้ำเปล่าดูค่ะช่วยได้

ยาบางตัวกินได้คะแม่สอบถามเภสัชอีกทีคะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ...

หาหมอค่ะ