7 ตอบกลับ

ตอน7เดือนก็ไหนักมาก ไม่กล้ากินยาอะไรเลยค่ะ เพราะหยอบยาตัวไหนมาคนท้องก็กินไม่ได้ ยาอมบางยี่ห้อยังกินไม่ได้เลยค่ะ หมอบอกลองกินยาแก้ไอของเด็กดู สรุปหายกับยาแก้ไอของเด็กค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะคุณหมอแนะนำแต่ให้กินน้ำอุ่นใส่เสื้อผ้าในอุ่นในตอนกลางคืนค่ะไม่อันตรายต่อลูกน้อยค่ะเพราะเกี่ยวกับสุขภาพคุณแม่เองค่ะ

ของเราตอนไอหนักกินน้ำอุ่นมะนาวกับเกลืออย่างเดียวเลยค่ะเพราะไม่กล้ากินยา 2-3 วันดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนนี้เหลือแต่ไอแล้ว แม่พยายามทานน้ำอุ่นนะค่ะจะได้หายไวไว

บ้านนี้ไอทั้งวันทั้งคืน มีน้ำมูก มาเป็นเดือนกว่าจะหาย ไอทีท้องแข็ง

เป็นเหมือนกันคะทั้งไอทั้งน้ำหมูกเลย

ได้ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ไหมคะ