10 ตอบกลับ

ได้คะ ให้คุณ​พ่อเดินเรื่องเบิกค่าคลอดได้เลย แต่คุณ​พ่อจะไม่ได้เงินงดเชยค่าลาคลอด45วันนะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าคุณ​พ่อจะเดินสงเคราะห์​บุตรได้หรือเปล่า

ได้ค่ะ เราเคยเบิกแล้ว ขอแค่ในใบเกิดมีชื่อพ่อ ไปยื่น ตอนเราสั่งจ่ายเป็นเช็ค แต่อย่าขาดส่งประกันสังคมนะคะ

ได้คะ แต่ได้ค่าคลอดครั้งเดียว ถ้าจดได้ค่าเลี้ยงดูเดือนละ 600 ด้วย

ถ้าส่งประกันสังคมไม่ครบปี เบิกได้มั้ยค่ะ

ได้ค่าคลอดค่ะแม่เงินสงเคราะห์ไม่มั่นใจ

ได้แต่ค่าคลอดค่ะ ไม่ได้สงเคราะบุตร

ได้ค่ะเราก้อใช้

ได้ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ😁

ใช้ได้จ้า