30 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ ช่วง13w ไม่อยากข้าวเลยอยากกินแต่อะไรเส้นๆ ผัดไทย ก๋วยเตี๋ยว ผัดหมี่ แต่ไม่กินมาม่าค่ะเพราะโซเดียมเยอะ พอผ่านช่วง18wมาก็อยากกินแต่ข้าวค่ะ🤣

ตอนท้องได้8วีคถึง12วีคได้เป็นเหมือนกันเบื่อข้าวกินไม่ลง บางครั้งก็อยากข้าวนะเเต่กินไม่ได้เลยอะ อิ่มแบบงง ตอนนี้ได้14วีคเริ่มกินได้มากล่ะ

ก็คิดอยู่หน้าท้องอ่อนอยู่ ตอนนี้ได้จะสี่เดือนเริ่มทานได้ขึ้นๆ

VIP Member

เราก็ไม่อยากกินข้าวค่า หาอย่างอื่นที่อยาก ช่วง 8-10w กินแต่นม ซีเรียล ขนมปัง จนนน.ลงไป 2 โล เดี๋ยวผ่านช่วงแพ้ท้องไป จะกลับมากินเยอะเลยค่ะ 5555

ไม่อยากกินข้าวไม่แปลกค่ะ แต่อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยน้า ลองเปลี่ยนมาม่าเป็นอย่างอื่น ผัดไท ผัดซีอิ้ว ผัดขี้เมาแทนดีมั้ยคะ

ตอนนี้8วีค เบื่ออาหารเหมือนกันค่ะ กินได้นิดเดียว แบบทั้งวันแทบไม่แตะอะไรเข้าท้องเลย พะอืดพะอมแต่ไม่อ้วกค่ะ เพลียมาก

เหมือนกันเลยค่ะ

เราก่อเปนค่ะ กินข้าวไม่ค่อยได้เหม็นเบื่อ คอยแต่จะอ้วกเวลากิน ... แต่ชอบกินก้วยเตี่ยวค่ ช่วง 1 -3 เดือนแรกดินทุกวันเลย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ลองหาโปรตีนสำหรับคนท้องมาชงดื่ม แล้วก็พวกผลไม้ น้ำผลไม้ สลัดผักทานนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ข้าวไม่แตะเลยค้าตอนท้อง กินได้แต่พวกเส้นๆก๋วยเตี๋ยว ราดหน้า มาม่า 🤣 กินข้าวแล้วออกหมดเลยค้า

ปกติค้าแม่ นน 3775 แต่น้ำอัดลมเราไม่แตะเลยเพราะท้องอืด แล้วก็เน้นกินผลไม้เอาค้า

VIP Member

เปลี่ยนจากมาม่าเป็นก๋วยเตี๋ยวนะคะแม่ใส่ผักเยอะๆ น้ำอัดลมเบาลงหน่อยก็ดีค่ะเดี๋ยวเป็นเบาหวาน

ขอบคุณมากๆค่ะ

ลองกินเป็นเส้นดูคะ ไส่ผักเยอะๆคะแม่ตอน9วีคหนูก็ทำงั้น แต่หนูพยามกินข้าวด้วยคะแม่☺️