42 ตอบกลับ

ดีแล้วคะไม่แพ้ บ้านนี้ไม่แพ้เหมือนกันมาแพ้ผู้ชายหล่อ ตอน 18 w คือเห็นผู้ไม่ได้อีแม่นี้แดดิ้น กันเลยที่เดียว พอ อัลตร้าซาวด์เท่านั้นแหละได้ผู้ชาย ไม่รู้ออกมาจะสาวแตกหรือเปล่าก็ไม่รู้ ทำใจจ๋าาา ไม่ นิสัยนี้เป็นของแม่หรือของลูกก็ไม่รู้ 🤣🤣

VIP Member

ไม่แปลกคะ บางคนก็ไม่มีอาการเลยคะ หรือในอีกกรณีหนึ่งคืออายุครรภ์ยังน้อย ฮอร์โมนยังไม่เพิ่มมากอาการแพ้เลยยังไม่ออกคะ อาการแพ้จะออกเยอะที่สุดในสัปดาห์ที่8-12คะ แล้วหนังจากนั้นจะลดลง ไม่แพ้ก็ดีแล้วคะคุณแม่ไม่เหนื่อย :)

VIP Member

ดีแล้วคะแม่ ปกติ เราแพ้ตอน6w-5เดือน หลังจากนั้นก็แพ้เป็นบางวัน เราก็งงๆเดี๋ยวกินอร่อยเดี๋ยวเหม็นอยู่อย่างนี้คะ แพ้ท้องเป็นบางวัน 5555 🤰

อิจฉามากแม่ เราพึ่งหายแพ้ตอน 24 สัปดาห์ค่ะ แต่ก่อนหน้านั้นทรมานสุดๆไปเลย ร้องไห้ทุกเช้า เวียนหัว อาเจียน มาหมด

ตอนนี้เรา 7w ก็ไม่ค่อยแพ้ คลื่นไส้นานๆที แต่แน่นท้องไวมากค่ะ กินนิดเดียวก็จุก หายใจไม่ออกแล้ว

บ้านนี้จะ20 วีคแล้วยังไม่เคยอวกเลยจ้า สบายมากๆๆๆ มีแค่อ่อนเพลีย ของกินกินได้ปกติ

ดีแล้วคะไม่แพ้ แพ้ท้องแล้ว มันทรมานคะ แต่อาจจะไปแพ้ ช่วงใกล้คลอด ก้อ ได้นะคะ

ปกติจ้า บ้านนี้ 8 w2d ไม่มีอาการแพ้ใดๆ มีแต่หิวเก่ง นอนเก่ง ปัสสาวะบ่อยมาก 🤣

ไม่แพ้คือดีมากเลยคะ บ้านนี้ท้องได้2เดือนหน่อยๆแพ้ น้ำหนักลดไป3โลเลยจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่แพ้เลย แต่กินเยอะกว่าเดิม ปัสสาวะบ่อยมากกกก