แม่เลี้ยงเดี่ยว 😢ขอระบายหน่อยนะคะ 🙏

ไม่คิดไม่ฝัน ว่าเรา กำลังจะเป็น แม่เลี้ยงเดี่ยว 😢 ทำใจไม่ได้เลย ปกติใช้เงินแฟนกิน แต่เรากับแฟนทะเลาะกันมาตลอด ก็ไม่รู้วาาเป็นเพราะอะไร ทำไมเขาถึงบอกเลิกเราได้ตลอดเวลา ทั้งที่เราอดทนกับอารมเขามาตลอด เงียบมาตลอด ไม่เคยทำตัวงี่เง่าเลย ถึงแม้ว่าอารมของเราจะตรงกันข้ามก็ตาม เป็นฝ่ายยอมมาตลอด ถ้าต้องเลิกกันจริงๆ เรากับลูกคงแย่มาก เงินตั้งตัวก็ไม่มีสักบาท เครียดมาก เครียดมากจริงๆ อีกไม่กี่วีคก็จะคลอดแล้ว ของใช้เสื้อผ้า ก็ยังไม่ได้ซื้อเตรียมเลยสักอย่าง 😭😭#ขอกำลังใจจากแม่ๆทุกคนหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 😭😭😭🙏🙏🙏

102 ตอบกลับ

ไม่ไหวก็กลับบ้าน ถ้ากลับบ้านไม่ได้ก็บ้านพักฉุกเฉินคนท้อง คลอดน้องแล้วก็ค่อยหางานทำเลี้ยงลูก

VIP Member

ไม่กลับบ้านเราล่ะคะแม่ ตายายยินดีต้อนรับเราเสมอแหละค่ะไม่ว่าเราจะเป็นยังไง สู้ๆนะคะ

อยากใฟ้ทั้งกำลังใจ และเป็นอุทาหรณ์ ให้ท่านอื่นๆ ก่อนจะตัดสินใจมีลูกกับใคร ให้คิดดีๆ เลือกดีๆ ให้มั่นใจก่อน ถ้าตลอดเวลาที่ผ่านมา ไม่เคยมีความสุข เป็นทุกข์มาตลอด ก็ไม่ควรมีลูกกับเขา ในเมื่อพลาดแล้ว ก็ต้องรับผิดชอบแก้ไขสถานการณ์ต่อไป ให้ดีที่สุด ของเครื่องใช้สำหรับเด็ก ลองหาบริจาคมือ 2 นะคะ มีตามกลุ่มในเฟส ถ้าสถานการณ์ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี ลองพิจารณาใหม่นะคะ จะไปต่อกับผู้ชายคนนี้ หรือพอเถอะ

เรียกคุยทำข้อตกลงกันค่ะ เป็นเราไม่ยอมค่ะ ลูกต้องรับผิดชอบร่วมกัน ไงก็เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ 🙏

แล้วคุณพ่อคุณแม่อะค่ะท่านไม่มาช่วยหรอค่ะยังไงก็สู้ๆๆนะค่ะเป็นกำลังใจช่วยค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ เดินหน้าต่อไปนะ ไม่ว่าต่อจากนี้จะเป็นยังไง ลูกคือกำลังใจสำคัญค่ะ

เหมือนกันเลยคะ ตอนนี้เขามีใหม่เเล้ว😊สู้นะคะอย่าเครียดนะคะมันจะมีผลกับน้อง

เค้าคนนึ่งที่เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะ ตอนนี้ 4 เดือนแล้วค่ะ

สู้ๆค่ะของเราก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่เหมือนกัน หลังๆไม่ค่อยเข้าใจกันค่ะ

ยังขาดของใช้เด็ก ส่งที่อยู่มานะคะ ยังพอมีชุดแรกเกิดอยู่ค่ะแม่

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็ไม่ต่างกัน มีอะไรปรึกษากันน้าาา