63 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่แตกจ้า​ ท้อง8เดือนแล้ว ไม่คันด้วยส่วนตัวคิดว่าเป็นที่สภาพผิวหนังของแต่ละคนค่ะ​

VIP Member

ท้องขยายมากลองทาโลชั่นอ่อนโยน น้ำมันมะพร้าว หรือเบบี้ออยดูนะคะ ให้ผิวชุ่มชื่น

บ้านนี้ไม่เป็นค่ะแต่ก็รอลุ้นว่าถ้าใกล้คลอดจะแตกมั้ยนะ​ตอนนี้​ 33w แล้วค่ะ

อีกอาทิตย์จะคลอดแล้ว พึ่งมาแตกตอน9เดือน ทาทุกอย่าง ก้อยังแตกค่ะ

เหมือนกันคะ มาแตกตอนใกล้คลอด มีใครแนะนำถ้าอะไรแล้วจางลงบ้างค่ะ555

VIP Member

เอาไม่อยู่ค่ะ เริ่มแตกตอน 8เดือนวีคที่3 ลูกโตไวมาก 10วันท้องขยาย 3ซม

VIP Member

พอคลอดเเล้วเดี๋ยวมันจะจางลงค่ะ เราก็ทาสารพัดเเต่ก็ไม่อยู่ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 37+4 แตกนิดหน่อยช่วงใต้พุงและต้นขา ไม่มีอาการคันเลยค่ะ

แตกเหมือนกันค่ะ เข้าเดือน9 ท้องใหญ่มากๆ คันหยิบๆอยากจะเกา😆

บ้านนี้ทาออยค่ะ ทั้งท้อง 1 และท้อง 2 รู้สึกเอาอยู่ค่ะ