ท้อง 2 แล้วแต่ท้องเล็ก

ไปไหนมีแต่คนทักค่ะว่าทำไมท้องเล็กจัง ท้องที่2แล้วด้วย ตอนนี้ก็ 6เดือนแล้ว แบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็กจัง กังวลค่ะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราก็ถูกทักว่าท้องเล็ก แต่เรามั่นใจว่าลูกคนนี้จะตัวโตกว่าพี่แน่นอน กินให้ครบไม่ใช่กินให้อ้วน คลอดลำบากด้วยถ้าลูกตัวโตเยอะ

6y ago

คิดเหมือนกันค่ะแม่ ท้องแรกท้องใหญ่แต่น้องออกมาแค่น้ำหนัก2860กรัมเองค่ะ แต่ท้องนี้คุณหมอบอกน้องน้ำหนักเกินเกณท์ค่ะ แถมแข็งแรงดีด้วย

เราก็ถูกทักว่าท้องเล็ก แต่เรามั่นใจว่าลูกคนนี้จะตัวโตกว่าพี่แน่นอน กินให้ครบไม่ใช่กินให้อ้วน คลอดลำบากด้วยถ้าลูกตัวโตเยอะ

เราก็ท้อง2ค่ะ มีแต่คนทักว่าตัวเล็ก แต่แม่บ้านนี้โนสนโนแคร์ค่ะ55 เพราะว่ารู้ตัวเองว่าเราบำรุงดีแบ้ว ค่อยมาใหญ่ข้างนอกเอา อิอิ

อ่านเพิ่มเติม

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-49949)

เราท้องเล็กทั้ง 2ท้องคลอดออกมาน้ำหนักผ่านเกณฑ์ทั้ง 2 คน แข็งแรงค่ะ

6y ago

ขอบคุณมากๆนะคะแม่ ❤😘

อาจเป็นเพราะแม่ตัวเล็กด้วยหรือเปล่าค่ะ.

6y ago

😘😘😘