115 ตอบกลับ

ของเราคะ 11วีค หมอยังไม่ได้บอกอะไรมากคะ แค่บอกแขนขาครบ แต่พวกจมูกนิ้ว บลาๆ รอดูนัดต่อไปคะ ของเรานัดอีกที26 ธันวา ก็16วีค คะ

หมอจะนัดซาว์ดใหญ่เพื่อดูความสมบูรณ์ของอวัยวะ หัวใจ ปอด ประมาณอายุครรภ์ 18-23 สัปดาห์จร้าแม่ ตอนนี้ไม่ต้องกังวนน้า

ซาวตอน 11 วีคกว่า ก้เห็นแขนขาค่ะ แต่ยังไม่ได้ดูละเอียด คงต้องรอน้องโตกว่านี้หมอน่าจะให้ซาวด์ใหม่นะคะ อาจจะตอน 16-20 วีค

ซาวตอน11weekเหมือนกันค่ะหมอชี้ให้ดูว่าน้องมีทุกอย่างแล้วแต่ยังเป็นมือเท้าน้อยๆมากอยากให้เห็นชัดกว่านี้ต้อง20weekค่ะ

รอก่อนค่ะแม่ใจเย็นๆอวัยวะกำลังสร้างนะคะ ถ้าอยากให้ลูกครบสมบูรณ์ทานยาตามหมอจ่ายบำรุงของมีประโยชน์เยอะๆนะคะ

เชื่อคุณหมอจ้าแม่ กว่าจะซาวด์เห็นอวัยวะต่างๆชัดก็ 20 วีคจ้า อย่าเครียดไปก่อนค่ะ ความเครียดอันตรายต่อน้องจ้า

บ้านนี้ซาวด์10วีค น้องมีแขนมีขาครบแร้วค่ะ ล่าสุดซาวด์15วีค มีครบทุกอย่างค่ะ หมอบอก ตามเกณฑ์ทุกอย่างค่ะ

ตอนนี้ครรภ์ 11w เหมือนกันค่ะ หมอนัดอัลต้าซาวเดือนมกราคม 19w พอดี แอบกังวลเหมือนกันค่ะว่าจะครบ 32 ไหม

VIP Member

11+2 วีค ค่ะ มีแขนมีขา ดุ้กดิ้กๆอยู่ค่ะ อต่หมอบอกว่าบอกอะไรเพิ่มไม่ได้เนื่องจากน้องตัวเล็กมากค่ะ

ซาวด์ตอน 12 W เห็นยังไม่ครบเหมือนกันค่ะ หมอบอกเราจะดูว่าน้องครบไหม 5 เดือนบอกได้ชัวสุดค่ะ