สอบถามเรื่องคลอดค่ะ

ไปหาหมอมาเมื่อวันจันทร์ค่ะหมอบอกอาทิตย์หน้าจะไม่อยู่4-5วันกลัวเราคลอดตอนหมอไม่อยู่ หมอก็ถามเราเเล้วว่าเราจะคลอดเองหมอให้เลือกวันที่จะคลอดเราเลือก14กุมภาค่ะเเล้วหมอก็ดูว่าปากมดลูกเปิด1นิ้วได้เเล้วเเล้วก่อนที่เรามาหาหมอปวดท้องเป็นพักๆมาสองสามวันเเล้วหมอบอกวันจันทร์ให้ไปตามนัดบอกกับโรงบาลว่ามาคลอดหมอบอกอาจจะฉีดยาเร่งคลอดเลยเเบบนี้อันตรายไหมค่ะวันที่14กุมภา38วีค1วันพอดีค่ะเด็กเเข็งเเรง#ท้องเเรกคลอดเองอันนี้ท้องที่สองค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

น้องคลอดรึยังคะ