38 ตอบกลับ

32w เท่านี้หมอไม่เคยทักเลยค่ะว่าท้องเล็กเพราะท้องแรก แค่น้ำหนักน้องไปตามเกณฑ์ เราว่าก็โอเคแล้วนะคะ

ท้องเล็กไม่ได้แปลว่าลูกตัวเล็กค่ะ ทานอาหารครบ5หมู่ บ้านนี้บำรุงนมแอนมัม+ตราหมี ลูกออกมา3.2โลค่ะ

บ้านนี้ซาวครั้งที่2ตอน8เดือนค่ะ หมอจะบอกน้ำหนัก

โฟกัสแค่นน.น้องพอค่ะแม่ เรามองว่าท้องแม่ไม่เล็กนะคะ ใหญ่กว่าเราตอน 9 เดือนสะอีก

ไม่ได้อัลตราซาวด์คะ งงหมอเหมือนกัน จะเปลี่ยนไปฝากคลีนิคแล้วคะ

VIP Member

เราก็คลอดกันยา ทำไมท้องเราเล็กกว่านี้อีกอะ😣 เเต่หมอว่าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์นะ

หรอค่ะ นี่หมอเขาไม่อัลตราซาวด์ให้เลยคะก็เลยไม่รู้ว่าลูกเราน้ำหนักเท่าไหร่แล้ว

บ้านนี้หมอก็บอกว่าท้องเล็กท้องไม่ตามเกณฑ์ ...แต่คลอดมาน้องได้2910กรัมค่ะ

ขนาดบ้านนี้เป็นคนอวบท้องยังไม่โตเท่านี้เลยคะ55 กำหนดคลอด12ก.ยคะ

28+2 จ้า มีคนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันค้ะ แต่น้ำหนักนี้พุ่งขึ้นมาก

พุ่งมากเหมือนกันคะ11โลเลย

VIP Member

แม่ตัวเล็กคะ พี่อ้วนก่อนท้อง ตอนนี้14 วีค เหมือน 5-6 เดือนเลยคะ

38w หมอบอกท้องเล้กตั้งเเต่ท้องยันคลอดเเต่นน.ลูกกำลังพอดี

VIP Member

ใหญ่กว่าบ้านนี้อีกค่ะ​ บ้านนี้32+6w​ แต่นน.ตามเกณฑ์​ดีค่ะ