19 ตอบกลับ

เราช่วงไตรมาสแรกน้ำหนักลด ไตรมาสสองน้ำหนักคงที่(ซาวด์ตอน18วีค หมอบอกลูกตัวใหญ่) เพิ่งมาขึ้นตอนเดือนที่7 ตอนนี้33+5แล้ว น้ำหนัก63.2 จร้า ก่อนท้องน้ำหนัก58 ขึ้นมา5โลเอง

ไปซาวมาเมื่อวานคะ 12 สัปดาห์ 4 วัน แต่ยังไม่ทราบเพศเลยคะ น้องดินแล้วแต่ยังไม่รู้สึก น้องเเข็งเเรงมากคะคุณหมอบอก ความยาว 6เซนติเมรต

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ แพ้ท้องตั้งแต่5วีค ยันตอนนี้14วีคแต่น้อยลงค่ะ นน.ลดไป4โล ยังไม่ขึ้นเลยค่ะแม่

เรา19วีค ก่อนท้อง63 ตอนนี้ 63.8 ช่วงแรกๆลงไป62 ถามหมอหมอก็บอกปกติ ก็พยายามกินให้น้ำหนักขึ้นอยู่ค่ะ

เป็นค่ะ น้ำหนักขึ้นๆ ลดๆ ค่ะ พยายามกินเยอะยังลดเลยค่ะ ตอนนี้ 15w แล้วค่ะ ชั่งน้ำหนักทุกวันค่ะ

ถ้าแพ้ไตรมาสแรกไม่ขึ้นก็ยังไม่เป็นไรนะ ไตรมาสสองเริ่มกินได้ เดี่ยวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจ้า

14​w น้ำหนักลงเหมือนกันค่ะ​ ไม่ได้แพ้เลยนะคะ​ แต่น้ำหนักก็ยังไม่ขึ้น​ ลงไป​ 3โลค่ะ

บ้านนี้​ 8​ วีคขึ้นมา​ 2​ โล​ พอ​ 12​ วีคลดไป​ 3​ โล​ ตอนนี้​ 16​ วีค​ ขึ้นกลับมา​ 2​ โลแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 17 วิคแล้วน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยค่ะ ลดอย่างเดียวไม่มีขึ้นเลย

เราก็น้ำหนักลดลงไป 4 โล จาก 59 หรือ 55 แต่คุณหมอบอกว่าน้องสมบูรณ์ดีค่ะ