325 ตอบกลับ

แนะนำเป็นก่อนนอนนะคะ เพราะบางคนทานหลังอาหารแล้วอาเจียนออกมาซึ่งยาตัวนี้อาจจะทำให้แม่อาเจียนออกมานะคะ แนะนำเป็นก่อนนะคะ

กินตามที่หมอสั่งค่ะ บางคนก็หลังอาหารเช้า บางคน ก็หลังอาหารเที่ยง บางคนก็หลังอาหารเย็น. #ส่วนบ้านนี้หมอสั่งหลังอาหารเที่ยง

กินตอนเช้าก็ได้จ้า หลังอาหาร

หมอแนะนำ​ให้​ทาน​หลัง​อาหารเช้า​ค่ะ​ แต่ถ้า​คุณ​แม่​ทาน​แล้ว​เวียนหัว​ลองเปลี่ยน​เวลามาเป็น​ก่อน​นอน​ก็​ได้​นะ​คะ​

VIP Member

ตามปกติทานหลังอาหารเช้าค่ะ ถ้าคุณแม่รุ้สึกกินยาตัวนี้แล้วยังแพ้ เปลี่ยนมากินหลังอาหารก่อนนอนก้อได้ ไม่เกิน20:00นค่ะ

บ้านนี้ทาน1เม็ดก่อนนอนจ้าแต่หมอบอกว่าเราสามารถเลื่อนเวลายาที่หมอให้กินได้จ้าถ้าเรากินอาหารที่ครบ5หมู่แร้วจ้า

ทานหลังอาหารค่ะ แล้วแต่แม่จะสะดวกว่า หลังเช้า เที่ยง หรือเย็น บ้านนี้ทานหลังอาหารเช้ารู้สึกไม่คลื่นไส้ค่ะ

บ้านนี้กินหลังมื้อแรก ถ้าลืมก่ช่วงบ่ายๆค่ะ แต่ก่อนบางทีก่เย้น แต่ตอนนี้กินแคลเซียมด้วย ช้าสุดก่แค่บ่าย

หลังอาหารเช้า. ส่วนแคลเซียมให้ทานเย็น. 2ตัว. จะทานด้วยกันไม่ได้ยาจะไม่ได้ช่วยอะไรเพราะยามันต้านกันจ้า.

หมอบอก3เวลากินตอนไหนก้ได้ค่ะแต่ส่วนมากกินตอนเช้า อาจจะมีอาการมืนๆเวียนหัวแต่ถ้าได้พักก้จะดีขึ้นค่ะ

หลังอาหารเช้านะค่ะ แต่ถ้าบางคนทานแล้วอาเจียนแนะนำทานก่อนนอนแล้วนอนหลับไปเลยจ้า ปล.บางคนบอกว่าเหม็น