30 ตอบกลับ

VIP Member

นม ไข่ต้มวันละ 2 ฟอง กล้วยน้ำหว้า หมอแนะนำค่ะ เดือนเดียว นน เราขึ้นมา 4 โล ลงน้องหมด

ใช่ค่ะแม่ แต่บางวันเราก็เอียนไข่ มีลดเหลือ 1 ฟองบ้าง 😂😂

ไข่ต้ม​ นมจืด​ นมถั่วเหลือง​ สลับกันนะคะ ลูกน้อย​ น้ำหนักดี​ ออกมาตัวขาวจั้วะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะตอน13w6dหมอบอกน้องตัวเล็กแต่ไม่ได้บอกอะไรอีก สุ้ๆน่ะค่ะ

เนื้อ นม ไข่ ผักใบเขียว ถ้ากินทีเยอะๆไม่ได้ ก็กินบ่อยๆเอาค่ะแม่

บ้านนี้ชอบกินกล้วยตอนท้องค่ะ น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ทุกวีค

บ้านนี้กินปกติเรยค่ะ อยากกินอะไรก้อกิน แต่จะเน้นดื่มนม

กินนมกินไข่ค่บ้านนี้กินไข่ต้มตลอดทุกครั้งที่หิวเลย

ระวังลูกแพ้ไข่นะคะคุณแม่ ควรกินวันละฟองพอค่ะคุณแม่😁☺️

บ้านนี้คลอด​ 3750​ ทางเนื้อ​นม​ไข่​และของหวานตลอดๆ

VIP Member

ทานเนื้อหมู ผักใบเขียว ผลไม้ นม ไข่ต้มคะ

หมอแนะนำให้กินไข่อย่างน้อยวันละฟองค่ะ