ลูก7เดือนน้ำหนักแค่6โล ทำยังไงให้ลูกน้ำหนักเยอะกว่านี้

ไปฉีดวัคซีนมาคุณหมอบอกลูกเราตัวน้อย7เดือนหนักแค่6กิโล เราแอบเครียด ลูกไม่ค่อยกินข้าวกินนมเลย คุณหมอเลยให้วิตตามินรวมมาทาน แต่พัฒนาการเขาดีมากเริ่มยันนั่งได้ คลานได้แล้ว แล้วเขาไม่เคยป่วยเลย อยากสอบถามแม่ๆทำไงให้ลูกน้ำหนักขึ้นค่ะ ป.ล ลูกเราแพ้นมวัวด้วยค่ะ เลยกินแต่นมแม่ กับนมถั่วเหลืองบ้าง บางครั้งค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ลูก7เดือนน้ำหนักแค่6โล ทำยังไงให้ลูกน้ำหนักเยอะกว่านี้
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ