ไทรอยด์ตอนท้อง ดูแลตัวเองอย่างไร 🚨

📂 ไทรอยด์เป็นพิษ ต่อมไทรอยด์โต ก้อนที่ต่อมไทรอยด์ ไทรอยด์อักเสบเรื้อรัง หากไม่ได้รับการรักษาที่ถูกต้องเหมาะสม อาจเกิดอันตรายทั้งต่อคุณแม่และลูกน้อย อาทิ การแท้ง คลอดก่อนกำหนด ครรภ์เป็นพิษ รกลอกตัวก่อนกำหนด ทารกแรกเกิดน้ำหนักตัวน้อย การตายคลอด รวมทั้งภาวะผิดปกติของพัฒนาการทางร่างกายและสมองของทารก ไทรอยด์จึงเป็นอีกโรคหนึ่งที่คุณแม่ท้องควรเฝ้าระวัง ใครที่เคยมีประสบการณ์ มาบอกเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังกันค่ะ ตอนนั้นดูแลตัวเองอย่างไรบ้าง คุณหมอรักษาอย่างไร ประสบการณ์ของคุณแม่สำคัญมาก ๆ เลยนะคะ #แชร์ประสบการณ์ #ไทรอยด์ตอนท้อง #ไตรมาส1 #ไตรมาส2 #ไตรมาส3

53 ตอบกลับ

เป็นไทรอยด์ต่ำตั้งแต่ก่อนจะท้อง ตอนนี้ได้ 6 เดือนแล้ว คุณหมอไทรอยด์ให้กินยาวันล่ะ 3 เม็ดคะ

เป็นมาสิบปีแล้วค่ะคนเเรกปกติดีคนที่สองตอนนี้26Wแล้วค่ะพบหมิประจำไม่น่าห่วงนะคะ

เป็นตั้งแต่ก่อนท้องกินยารักษามาโดยตลอด จนตอนนี้คลอดลูกก็กินยาเหมือนเดิม

เป็นไทรอยด์เหมือนกันค่ะ เขาเป็นตั้งแต่มีคนแรก ปัจจุบัน กำลังท้องที่สาม

เป็นไทรอยด์ต่ำ ทานยาทุกวัน จ.-ศ. 1 เม็ด, ส.-อา. 2 เม็ดค่ะ😊

เป็นไทรอยด์ต่ำเหมือนกันค่ะ กินยาเหมือนกันเลย แต่ตอนนี้หมอบอกผลเลือดปกติดีแล้ว แต่ยังกินยาอยุ่

เป็นไทรอยด์เป็นพิษตั้งแต่เล็กจนท้องกินยาทุกวันค่ะ

Super Mum

แม่ๆ มาแชร์หน่อยค่ะ อยากอ่านด้วยคน ไม่เคยเป็นเลย

VIP Member

ของเราไม่ได้เป็นตอนท้องเเต่เป็นหลลังคลอดแล้ว

ไทรอยด์ต่ำ ทานยาทุกงันค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์32สัปดา2วันคะ