7 ตอบกลับ

อาจทำให้คลอดก่อนกำหนดค่ะ เรากับแฟนอาทิตย์ละครั้งยังยากเลย ตั้งแต่ท้องมันไม่มีอารมณ์เลยค่ะ🤭🤭🤭กลัวเขานอกใจแต่เขาก็เข้าใจนะ

อย่าให้มดลูกบีบตัวบ่อยค่ะ มดลูกบีบตัว สามารถทำให้คลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ มีได้แต่ไม่ควรถี่ขนาดนั้นนะคะ

ถ้าปกติมีแล้วไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นอะไรค่ะ อย่ารุนแรงเกอนไปหรือกดทับหน้าท้องก็พอค่ะ

VIP Member

หมอไม่ห้ามน่ะะ แต่จะมีท่าที่ปลอดภัยสำหรับลูกในท้อง แต่บ้านนี้งดค่ะ เป็นห่วงลูก

ถี่ไปค่ะ ลดความถี่ลงมาหน่อยค่ะ ทุกครั้งที่ถึงจุดสุดยอด มดลูกมีการบีบรัดตัวค่ะ

มีผลค่ะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้

บ่อยไปค่ะ 2ครั้งต่ออาทิตย์กำลังดีค่ะ

...มีทุกวันเลยหรอ เก่งจัง 😅