Welcome My little twin แฝดแท้ของหม่าม๊า❤️

ได้อัลตราซาวด์ครั้งแรก ก็เอาซะหม่าม๊าแทบลมจับเลยนะเด็กๆ รอบนี้เป็นครรภ์แฝดค่ะ ทางบ้านแม่ไม่มีกรรมพันธุ์แฝดเลย น้องเป็นแฝดแท้เกิดจากไข่ใบเดียวกันจะมีเพศเหมือนกัน หน้าตาเหมือนกันค่ะ เซอร์ไพร์สหม่าม๊าสุดๆ ที่น่ากังวลคือเด็กๆใช้รกอันเดียวกันค่ะแฝดAมีการถ่ายเลือดไปให้แฝดB ทำให้ตัวแฝดAเล็กและซีด และแฝดBเมื่อได้รับเลือดมาจำนวนมากจะเกิดภาวะเลือดข้น อวัยวะอาจล้มเหลวหัวใจวาย และสมองพิการค่ะ ตอนนี้ไม่รู้ว่าเด็กๆถ่ายเลือดให้กันอยู่ที่สเตทไหน คุณหมอเลยขอส่งไปให้รักษาวินิจฉัยกับอาจารย์หมอที่รพ.ศิริราช ถ้าหากเป็นภาวะนี้จริง จะต้องรับการผ่าตัดจี้แยกรกออกจากกันเพื่อหยุดการถ่ายเทเลือด เป็นทางเลือกเดียวที่คุณหมอแนะนำมาถ้าหากอยากให้น้องมีโอกาสรอดมากที่สุด ตอนนี้หม่าม๊าภาวนา ขอให้ลูกๆของม๊าไม่ได้เป็นภาวะนี้ หรือขอให้สามารถรักษาและประคับประคองครรภ์จนกว่าจะคลอดออกมาได้อย่างสมบูรณ์แข็งแรงทั้งด้านร่างกายและสมอง หม่าม๊ารักลูกๆทั้งสองคนมากๆนะ อยากให้อยู่ด้วยกัน หม่าม๊าอยากเลี้ยงและดูแลหนูทั้งสองคนนะลูก พี่ชายของหนูก็คอยบอกว่ารักเบบี๋และรอหอมเบบี๋ทุกวันเลย ขอให้เด็กๆปลอดภัยทั้งคู่นะลูก #ภาวะTTTS #แฝดธรรมชาติ #แฝดแท้

Welcome My little twin
แฝดแท้ของหม่าม๊า❤️
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ