เป็นเหมือนกันไหม? สอบถามแม่ ๆ หน่อยค่ะ

ใครเป็นเหมือนเราไหมคะ ลำบากมากค่ะตอนตั้งครรภ์เงินจะทานข้าวก็ยังไม่ค่อยมีสงสารลูกในท้องมากเลยค้ะ.??‍♂️

26 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

สู้ๆค่ะ อดออม ยังไงเดี๋ยวก็ผ่านไปได้

เป็นค่ะ แต่ทานเพื่อลูกในท้อง สู้ๆค่ะ

4y ago

บ้านนี้วิคชนวิคเลยคะ เเฟนทำงานคนเดียว เราลาออกเพราะเเพ้ท้องหนักมาก เเละมีประวัตลูกคนเ้รกเสียหลังคลอด เลยต้องดูเเลตัวเองมากขึ้น สู้ๆคะเดี๋ยวก็ดีขึ้น

สู้ๆน่ะค่ะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี

VIP Member

สู้ๆนะคะ ทุกอย่างต้องมีทางออก

สถานะเดียวกันเลยคะคุณแม่

เรื่องมันเศร้าคะ

VIP Member

ไม่ได้ทำงานหรอคะ

4y ago

ทำงานเถอะค่ะ​ ขนาดแฟนทำคนเดียวน้องยังไม่มีเงินกินข้าวเลย​ คนท้องต้องกินถึงนะ​ ลูกถึงจะแข็งแรง​ ไหนจะต้องเหลือเงินไว้เตรียมของตอนคลอดอีก

สู้ๆน้ะค้ะแม่

VIP Member

สู้ๆนะคะ ✌️✌️

เหมือนกันค่ะ