ให้นมลูก?

ให้นมลูกสามารถกินขนมปังฟาร์ม​เฮ้าส์กลิ่นนมฮอกไกโดได้ไหมค่ะ?

ให้นมลูก?
47 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ได้ค่ะ เรากินอะไรลูกได้กินด้วย ตอนท้องแรกเราให้นมลูกเรากินขนมปังฟาร์มเฮ้ากินทั้งวันจนลูกถ่ายออกมาเป็นกลิ่นขนมปัง. ทานได้ค่ะ

VIP Member

เลี่ยงได้เลี่ยงนะคะแม่ นม เนย เบอเกอรี่ ทำให้ท่อนมอุดตันค่ะ แม่ศึกษาเพิ่มเติม ที่เพจ นมแม่แฮปปี้ ได้ค่ะ

5y ago

เพจนั้นเว่อร์มากเกินเบอร์ งดแทบจะทุกสิ่ง แนะนำเพจหมอวินเลี้ยงลูกตามใจหมอ แล้วจะไม่เครียดค่ะ แม่หลายๆคนตามเพจ น.ม.ฮ.ป แล้วเครียดเพราะถูกงดนั่นนี่นู่นเยอะไปหมด นมหดนมหาย แต่พออ่านหมอวินฯแล้วเจอทางสว่างก็มีเยอะค่ะ

ถ้าลูกกินผ่านน้ำนมแล้วไม่แพ้ก็กินได้ค่ะ บ้านนี้กินได้ค่ะลูกก็ไม่เป็นอะไร

กินได้แต่มีผลข้างเคียง น้ำนมจะแห้งเร็วน่ะค่ะคุณแม่

กินได้ค่ะ ลองทีละน้อย แล้วสังเกตอาการแพ้ของลูกด้วย

VIP Member

กินได้ค่ะ เราก้กินนะคะแต่เป็นแบบโฮลวีท 😁😁😁

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่กินแบบโฮลวีทจะดีกว่านะคะ

ถ้าน้องไม่แพ้แป้งสาลี ทานได้ค่ะ

ทานได้ถ้าน้องไม่แพ้ค่า

บ้านนี้กินเป็นประจำค่ะ