60 ตอบกลับ

เราคลอด 40 วีค ปวดท้อง18 ตุลา 3 ทุ่ม จนเช้า ปากมดลูก 1 เซน พอตอนเที่ยง 19 ตุลา ปากมดลูกเปิดหยุดค้าง ที่ 5 เซน หมอฉีดยาเร่ง พอบ่าย 3 มดลูดเปิด 8 เซน มีลงเลือด ตลอดตอนปวด น้ำไม่เดิน เค้าห้องคลอด ลมแบ่งมาแล้ว คลอดธรรมชาติ หมอหยิกน้ำคล้ำ หมอใช้เครื่องมือดูดออกมา น้องหนัก 3580 กรัม คลอดหัวทก แบ่งไม่ออก นอน รพ 9 วัน 10 คืน ตั้งแต่เข้ารพ ให้เลือด 2 ถุง น้ำเกลือ 5 ถุง ยาฆ่าเชื้อ 7 ขวด ยาอื่นๆ มือเต็มไปด้วยรอยออกข้าง ละ 10กว่าเข็ม ช่องคลอด เวอะวะ ต้องเย็บหลายชั้น ได้แต่นอนบนที่นอน นั่งหรือเดินไม่ได้ 😔😔😔 วันนี้ จะได้กลับแล้ว พอเดินได้ระยะสั้นๆ แต่ยังนั่งเรียดไม่ได้

หายไวๆนะคะ แม่

คลอดตอน 39+2W น้ำหนัก 2800g ค่ะ ก่อนจะคลอดไม่มีสัญญาณเตือนว่าจะคลอดเลย ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือด แต่มีอาการเดียวคือเจ็บท้องทุก5นาที เจ็บท้องตอนบ่าย3โมง ไปถึง รพ 16:30น พยาบาลให้ขึ้นเตียงรอเพื่อให้หมอเช็ค สรุปคือปากมดลูกเปิด6เซนแล้ว ก็นอนเจ็บท้องรอประมาณ 5 ชม. ไปคลอดอีกที 21:03น #แต่โชคดีสำหรับเรามาก ที่ไม่ต้องเจ็บท้องนาน แม่ๆส่วนใหญ่เจ็บท้องเป็นวันๆ

เหมือนกันเลยค่ะ คลอดง่ายมาก😂

ท้องแรกคลอดธรรมชาติ 37+5 น้ำหนัก3670 เจ็บท้องเตือนตี 2 น้ำคร่ำแตก มูกเลือดออก ปวดหน่วงๆ 5-10นาที ไปโรงบาล 6โมงเช้า นอนรอคลอด 3 ชัวโมง นอนตัวใหญ่พยาบาลช่วยทำคลอดกดท้องเรา3ครั้งให้เราเบ่งคลอด ตอนนี้คลอด 30 บาท โรงบาลรัฐบาล ตอนนี้กำลังท้องคนที่ 2. ตอนนี้น้องได้ 5เดือน ฝากรัฐบาลเหมือนเดิมแต่ไปคลอดโรงบาลเอกชน เพราะอายุ 35. กลัวลูกเป็นอะไรค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้คลอด 37 W น้ำเดินตอนตีห้า ไม่มีอาการเจ็บใดๆๆ จนเวลา10.30 น.เริ่มปวดและถี่ขึ้นเรื่อยๆ จนเวลา11.30 น.แจ้งพยาบาลว่าอยากเบ่งเเล้ว จึงตรวจปากมดลูกและพาเข้าห้องคลอด คลอดเวลา12.36 น.น้ำหนัก 3257 กรัม อาการเจ็บจะเหมือนมีอะไรหนักในท้องแล้วมันเริ่มต่ำลงๆคล้ายปวดอึนะคะ 😀😀😀 สู้ๆนะคะ บ้านนี้ท้องเเรกคลอดมาเเล้วสบายมากค่ะ

TapFluencer

ท้องแรกมีอาการเลือดออกทางช่องคลอดไม่มีอาการเจ็บท้องและน้ำคล่ำไหลออกตลอดจนน้ำคล่ำเกือบแห้ง คนนี้คลอดก่อนกำหนด 36 week ค่ะ นน. 2,550 กรัม เจ็บท้องประมาณ 8 ชม. ท้องสองเร่งคลอด 40+1 week ค่ะ นน. 3,000 กรัม เจ็บท้องประมาณ 8 ชม. ค่ะ แต่ละท้องจะเจ็บมากตอนที่ปากมดลูกเปิด 5 เซนค่ะ เพราะปากมดลูกเราเปิด ชม. ละเซนค่ะ

คลอดธรรมชาติ39w น้อง นน.3390กรัม 12เย็นมีมูกเลือด ปวดเอว 13เจ็บท้องเจ็บๆหายๆทุก10นาที 14ตี1 เริ่มเจ็บถี่ทุก5นาที ไปถึง รพ.ตี2 ช่องคลอดเปิด3เซน ได้แอดมิดรอคลอด 9โมงเช้า ช่องคลอดเปิด8เซน แต่น้ำคร่ำไม่ยอมแตก หมอเลยเจาะให้ น้องคลอด10.53น. ทนมานมากแม่ ของแม่ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

TapFluencer

เราคลอดตอน38+5วีค มีมูกเลือดออก เริ่มเจ็บท้องก็ไป รพ ได้แอทมิด เริ่มเจ็บถี่และปวด ตอน2ทุ่ม คลอดตี3:20 ปวดท้องรอคลอด7 ชม- เจ็บแบบพอทนได้4 ชม อีก3 ชม แทบจะขิต🤣 นอนดิ้นโอดโอยมองดูแต่เวลาเมื่อไหร่ลูกจะออกอยากคลอดแล้ว น้ำหนักแรกเกิด 2436กรัม ท้องแรก&

หมอบอกในห้องรอคลอดแล้วค่ะวัดขนาดมดลูกและคลำดูหมอบอกน้องตัวเล็กนะน้ำหนักน้องจะน้อย ก็จริงๆเลยค่ะพอคลอดมาเหมือนตุ๊กตาตัวเล็ก น้องมีอาการสำลักขี้เทาและหายใจหอบ ใส่ออกซิเจนและสายน้ำเกลือวันนึงก็ดีขึ้น แต่น้องไม่ได้อบเลยค่ะ

ท้องแรกคลอดตอน39+5วีคไปนอนรอคลอด2วันโดนเร่งคลอดตอน9โมงคลอดอีกทีบ่าย2นอนปวดนานมากท้อง2คลอดตอน39+4วีคตื่นเช้ามาปวดท้องตอน6โมงเช้าเริ่มปวดถี่ตอน10โมงไปหาหมอ11โมงครึ่งถึง รพ.เที่ยงปากมดลูกเปิด6 ซม.เข้าห้องคลอดคลอดตอนบ่ายโมงเลยปวดไม่นาน

VIP Member

คลอดธรรมชาติค่ะ 38+5 น้ำหนัก3170กรัม ปวดท้อง5ทุ่ม แต่ไม่ได้รู้สึกว่าปวดมาก จนน้ำเดินตอนตี5 วันนั้นฝนตกพายุเข้าด้วย โทรเรียกรถพยาบาลมาที่บ้าน สรุปน้องคลอดที่บ้านตอน6.37น.ค่ะ น้องรอไปโรงพยาบาลไม่ไหวอยากออกมาเจอหน้าแม่แล้ว😍

คลอดธรรมชาติค่ะ39+2 หน้ำหนักน้อง3345g มีน้ำเดินและมีมูกเลือดตอน2ทุ่ม ปวดท้องปวดๆหายๆ ไปโรงพยาบาลตอน4ทุ่ม ตรวจโควิครอผลตรวจ ปาเข้าไปเกือบ5ทุ่ม จากไปนั้นเข้าห้องคลอดเลย คลอดน้องตอน00.46น ส่วนตัวแม่ว่าคลอดง่ายแบ่ง2-3ที น้องออกมาแล้ว