11 ตอบกลับ

น้ำยาปรับผ้านุ่มเด็กก็มีค่ะ ทำไมไม่ใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มของเด็กคะ บ้านนี้ใช้ทั้งซักทั้งปรับผ้านุ่มเด็ก ดีนี่สีม่วงค่ะหอมมาก ซักรอคลอดมาจะสองเดือนกลิ่นก็ยังหอมฟุ้งอยู่เลยค่ะ

ต้องใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มสำหรับของเด็กเท่านั้นนะคะ น้องผิวบอบบางใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มที่ใช้สำหรับผู้ใหญ่ยังไม่ได้ค่ะ

เราเคยใช้ตอนลูกคนแรก ผลปรากฏว่าลูกแพ้ ขึ้นผื่นแดงทั้งตัว พยาบาลว่าเลยค่ะ ผิวน้องละเอียดมาก

แนะนำเป็นของสำหรับเด็กทารกดีกว่าค่ะ ผิวน้องยังบาง เดี๋ยวน้องจะระคายผิวนะคะ

น้ำยาซักผ้าเด็กหอมนะคะ แช่ไว้สักชม. หอมกว่าผ้าผู้ใหญ่ น้องยิ่งโตจะยิ่งชอบเอาผ้าเข้าปาก แนะนำน้ำยาปรับผ้าเด็กนะคะคุณแม่

น่าจะต้องเลือกอันที่เหมาะกับเด็กด้วยลองอ่านด้านหลังดูนะคะ

ขอบคุณคะ

ใช้ได้ค่ะ เเนะนำให้ใช้น้ำยาปรับผ้านุ่มของเด็กค่ะ

VIP Member

ดีนี่สีเขียวกับม่วงค่ะ หอมมาก

มีของเด็กแรกเกิดค่ะ ดีนี่หอม

ดีนี่ค่ะของเด็กแรกเกิด

VIP Member

ใช้ของเด็กได้ค่ะ