18 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ท้องกี่สัปดาห์ค่ะ ถ้าท้องไม่ถึง8wคุณแม่อย่ากังวลจร้า อายุครรภ์ยังน้อยอาจซาวไม่เจอบ้านนี้ ท้อง6wเจอแต่ถุงไม่มีตัวเด็ก หมอนัดอีกที8wเจอน้องค่ะใจเต้น อายุครรภ์ของแต่ละคนแตกต่างกันบางคนเจอ6wบางคนเจอ8w บ้านนี้ขนาดซาวช่องคลอด6wยังไม่เจอน้องเลย เจออีกที8W ความเครียดวิตกกังวลยิ่งเครียดยิ่งทำให้เด็กหยุดการเจริญเติบโตแล้วก็แท้งในที่สุดค่ะ

ตอนซาวประมาณ 5 w คะ วันที่ 9 นี้หมอนัดอีกรอบ ขอบคุณมากๆนะคะ

6 วีคค่ะซาวด์วันที่ (4/08/62) เห็นไม่ชัดค่ะ หมอบอกว่าน้องตัวยังเล็กมากเลยไม่ชัด พรุ่งนี้หมอนัดเด๋วได้ซาวด์อีกค่ะ รอซาวด์ใหม่อีกรอบนะคะคุณแม่ เด๋วเห๋นน้องชัดๆค่ะ

ของเค้าตอน 1 เดือน มีเม็ดติ่งเล็กๆเองค่า คุณแม่อย่าเครียดนะคะ ส่งผลกับลูกค่า ☺

4w5d เล็กมากเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอพยายามซูมให้เห็น ซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวนนะค่ะ ของเรากว่าจะเห็นต้องไปหาหมอถึง3ครั้งค่ะ เจอต้อน9w

ไปซาวทางช่องคลอด6w ตัวเล็กแค่ครึ่งเซนแต่เห็นหัวใจตุบๆ ตอน8wเซนครึ่ง

ตอน 6w6dค่ะ ซาวผ่านช่องคลอดค่ะ ถึงจะเห็น ซาวบนหน้าท้องไม่เจอ

ลูกผมซาวตอน 6 สัปดาห์นิดๆ ก้อแค่นี้ เท่าเมล็ดถั่ว

นี่10 สัปดาห์ค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

ยังมองไม่เห็นคะรออีกหน่อย