17 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นค่ะ 2-3 วันก็หาย หมอบอกให้ใช้คารามายทา อาบน้ำให้ตัวเย็นไม่ให้มีเหงื่อ ใช้ผงซักฟอกสูตรอ่อนโยน(สำหรับเด็ก) เมื่อเหงื่อออกให้ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดให้ตัวเย็นไม่มีเหงื่ออยู่เสมอ

เป็นเหมือนกันจ่าแม่ แต่ไม่อันตรายค่าบ้านนี้หมอบอกว่าบ้านนี้แพ้น้ำอากาศ สิ่งที่ใช้เช่น ผงซักฟอก น้ำยาปรับผ้านุ่ม สบู่ ครีม ค้องสักเกตุตัวเองค่า ถ้าไม่แน่ใจแนะนำไปหาหมอนะค่า

เป็นตอนเเรกตกใจค่าแม่ ฝากท้องที่อนามัยไปหาเค้าบอกรีบไปหาหมอด่วน เค้ากลัวเป็นโรคหัด ถ้าเป็นต้องยุติการตั้งครรภ์พอไปหาหมอแค่แพ้สิ่งของรอบตัวง่ายๆคือแพ้ง่ายค่าแม่

นี่ก็เป็นค่ะ​ หมอที่ฝากครรภ์ให้ไปหาหมอผิวหนัง หมอผิวหนังให้อาบน้ำด้วยสบู่ก้อนเด็ก​ แล้วทาน้ำมันมะกอกหลังอาบน้ำ​ ตามด้วยยาทาผิวที่หมอจัดให้​

อาบน้ำหลังมีเหงื่อทันที ทาครีมหรือออย์ด้วยนะ อย่าเกาละเดี่ยวเป็นแผลเป็นแบบเราแผลเหมือนปานเลย😂ล้างไม่ออกด้วยเสียใจหัวรั้นไม่ฟังคำแม่เตือน

เราเป็นแถวหน้าท้อง เราทาแป้งโยคีกับครีมแก้แพ้ทางผิวหนัง3วันหายค่ะ

ตอนนี้27Week เป็นผื่นคันแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ แม่ใช้ยาอะไรทาค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะทั้งตัวทาคาลามายเดี่ยวก็หาย

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ คันมากเลยตอนนี้ช่วงคอ 😭😭😭

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้า แต่ตอนนี้หายแล้วจ้า

VIP Member

แม่บ้านนี้เป็นจ้า คันไปทั้งตัวเลย