56 ตอบกลับ

แนะนำคุณแม่รีบไปรพ.ให้ไวที่สุดค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ยิ่งถ้าเลือดสีแดงสด+มีอาการปวดหน่วงท้อง อาจหมายถึงภาวะแท้งคุกคามได้ ประสบการณ์ตรงแท้ง2ครั้ง

หาหมอเลยค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นตอนท้องแรก ใครๆก็บอกเลือดล้างหน้าเด็กเลยไม่ไปหาหมอ สรุปแทงจ้า ประมาณ 2 เดือนครึ่งค่ะ

รีบหาหมอ นะคะแม่ อาจจะแท้งคุกคามได้ค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ดีรีบไปหาหมอไว เลยได้ฉีดยากันแท้งค่ะ

ของเราก้อ11วีคมีเลือดอแกตอนเเรกเปนสีน่ำตาล เเล้วก้อเข้มขึ้นจนเปนเลือด ไปหาหมออ เป็นท้องลมค่ะ

หาหมอเลยค่ะ ตรวจหาสาเหตุค่ะ อัลตราซาวด์เพื่อยืนยันผลค่ะ เราเคยเป็นค่ะมีภาวะแท้งคุกคาม

ภาวะแท้งคุกคามเหมือนเราเลยเราก็เป็นแบบนี้เหมือนกันคะรีบไปหาหมอด่วนเลยคะก่อนจะสายไป

ไปหาหมอมาแล้ว หมอบอกไม่ทราบสาเหตุ แต่เด็กยังดิ้นปกติค่ะ ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ

พักผ่อนเยอะๆนะคะคุณแม่

เคยคะแล้วหมดให้ฉีดยากันแท้งผลออกมาคือหลุดคะตกเลือดเกือบตายคะท้องแรก

ไปหาหมอค่ะคุณเเม่เสี่ยงเเท้งคุกคามนะค่ะ อีกอย่างเบลอภาพให้ด้วยนะค่ะ

หาหมอด่วนค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ถ้ามีเลือดออก เสี่ยงแท้งคุมคาม