4 ตอบกลับ

แต่ที่เราเคยปรึกษาหมอมานะค้ะ ไม่รุ้ว่าแม่คนอื่นเป็นมั้ย ไปตรวจและขออยากมีลูก หมอบอกเรามีภาวะมีลูกยากและประจำเดือนมาไม่เคยตรงกันเลย 2เดือนมาครั้งเดือนไหนโชคดีหน่อยก้มาปกติ หมอเลยให้ยาคุมมา6แผง บอกให้กินทุกวันจนครบ6เดือน พอเรากินครบ เราเลยหยุดกิน ปล่อยเดือนเดียวท้องแล้วจ้ะ ปล.ตอนกินยาคุมประจำเดือนมาทุกเดือนนะค้ะ😍✌️

ไม่รุ้ว่าเกี่ยวไหม แต่บ้านนี้เคยทานค่ะ เพราะตอนนั้นเลือดออกประปิดกระปลอย คุณหมอเลยให้ทานยาปรับฮอร์โมน หลังจากทานประจำเดือนไม่มาไปหาคุณหมอ เขาแจ้งว่าเป็นเรื่องปกติที่ประจำเดือนจะขาดประมาน 1 เดือน มาตรวจอีกที ก็ท้องแล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่

น่าจะมีนะค่ะ ลุ้นๆๆได้ด้วยเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เคยกินมา2ปี แล้วหยุดกินไป 9 เดือน ท้องเลยคะ ไม่ได้ป้องกัน😂

ตอนนี้สั่งว่านเสน่หามากินคะที่ลงในเฟสเยอะๆอะคะ จะลองกินดู

ออกกระปริบกระปอยกี่เดือนค่ะถึงได้ยาปรับฮอร์โมนมาทาน

ประมาน5-6เดือน เมื่อเดือนที่แล้วมาแล้วคะ แต่เดือนนี้ยังไม่มาเลย