1 ตอบกลับ

ไม่คัดเต้าดีแล้วค่ะแม่ ปล่อยให้เต้าคัดไม่ปล่อยออก ร่างกายจะเข้าใจว่าไม่ต้องการน้ำนมแล้ว นมจะค่อยๆลดค่ะ เราเต้านิ่ม ไม่เคยคัด มีนมให้ลูกกินนะคะ

ของเราปั๊มล้วนตั้งแต่คลอด น้ำนมอยู่ในปริมาณกลางๆ มีแค่พอให้ลูกกิน มีวินัยปั๊ม8รอบตรงเวลา ทำPP วันละ2รอบ มีสต็อคได้2-3ถุงต่อวันอยู่ค่ะ ถ้าแม่เข้าเต้าด้วยน้ำนมไม่มีวันหมดอยู่แล้ว ปั๊มนมบ้างถ้าลูกกินไม่เกลี้ยงเต้า ยังไงก็พอค่ะ ถ้าปั๊มล้วนก็ขยันปั๊ม8รอบ ทำPPเพิ่มแน่นอนค่ะ