ผื่น,ตุ่ม มีอาการคันอย่างมาก

ใครพอมีวิธีเเก้บ้างครับ เเฟนผมคันบริเวณท้องทั้งสองด้าน เเต่มาตอนนี้เริ่มเป็นตุ่มผื่นขึ้นเต็มข้างท้องทั้งสองด้านมันจะเป็นอะไรรุนเเรงไหมครับ รึต้องไปหาหมอ #ท้องสัปดาร์ที่30

ผื่น,ตุ่ม มีอาการคันอย่างมาก
27 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองเอาขมิ้นกับกระเที่ยมตำผสมกันแล้วทาค่ะ

5y ago

ผมตำเเต่ขมิ้น เเฟนบอกรู้สึกดีขึ้น เเต่ถ้าพน.ไม่ดีว่าจะไปรพ.

บ้านนี้ใช้คาร์รามายทาค่ะ ตอนนี้หายแล้ว

VIP Member

ซื้อออยมาทาค่ะ ถ้าไม่หายไปหาหมอค่ะ

5y ago

ไปหาหมอเลยค่ะ ว่าคุณแม่แพ้อะไร

VIP Member

ทายาแก่คันค่ะ

VIP Member

หายไวๆน่ะค่ะ

หายไวๆนะครับ

หาหมอรึยังคะ

5y ago

หาเเล้วครับ หมอบอกให้ทาขมิ้นครับ