ไม่ค่อยมีน้ำนมเลย

ใครพอจะแนะนำได้บ้างค่ะกินยาเร่งน้ำนมก็กินหัวปลีขิงก็ยังน้อยค่ะ บีบออกมาใว้ได้ที่2-3ออนค่ะอยากได้เยอะกว่านี้ค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เคยกินยาประสระน้ำนมตัวนี้ยังค่ะ...ช่วยได้นะค่ะ ตอนคลอดน้องแรกๆเราก็ปั้มนมได้ครั้งละ 1-2 ออนเองค่ะ แต่พอกินยาประสระน้ำนมปั้มนมได้ครั้งละ 4-5 ออนบางครั้งก็มากกว่านี้ค่ะ ตอนนี้ลูกชายเรา 1 เดือน 2 วันแล้วค่ะ กินวันละ 2 ครั้ง เช้ากะเย็น ก่อนอาหาร กินครั้งละ 5 เม็ด กินกับน้ำอุ่น ค่ะ ลองหาซื้อมากินดูนะค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image

ลองทานอาหารเพิ่มน้ำนมดูไหมคะ ลองทานหลายๆอย่างดู เช่น แกงเลียง กุยช่ายผัก แกงจืดตำลึง ยำหัวปลี ผัดฟังทอง ไก่ผัดขิง ผัดผักโขม ปลาผัดพริกไทยดำ (ลองดูพวกปลาดอลลี่ ปลาช่อน ปลากะพง) หรือนึ่งซีอิ๊วก็ได้ค่ะ แกงส้มมะรุม (เผ็ดกลางๆ) ซุปไก่ตุ๋นยาจีน ผัดตับน้ำมันหอย

Web results 12 วิธีง่ายๆ เพิ่มน้ำนมแม่ อย่างได้ผล - theAsianparent.com https://th.theasianparent.com › 12-วิธีง...

ชาชาววังก็ดีคะ น้ำนมเยอะดีและคัดเต้าดีด้วยคะ

VIP Member

น้องกี่เดือนแล้วคะ เข้าเต้าตลอดไหม

ปักรอเผื่อมีอะไรเพิ่มเติมค่ะ555