35 ตอบกลับ

ประจำเดือนต้องเคลื่อน7-10จริงๆ​นะคะถ้าเราฮอร์โมน​เริ่มท้องอ่อนๆจะไม่ขึ้นเลย​ เหมือนเราตรวจจนท้อหมดแรง​ตรวจตั้งแต่เริ่มปจดขาด3วันไม่ขึ้น.5วันไม่ขึ้น​ สรุปขึ้น​ตอน7วันคะ​ อาการที่เด่นชัดคือคัดเต้ามากแบบที่ไม่เคย​เป็น​ ง่วงนอนตลอด

นับวันไข่ตกค่ะโอกาสตั้งครรภ์.ปลใช้แอพติดตามรอบเดือนก็ได้ค่ะจะบอกวันไข่ตก แต่ดูเหมือนมีเงาๆอยู่นะค่ะ อีกสัก1อาทิตย์ตรวจใหม่ค่ะ

ท้อจ้าเวลาใกล้ ปจด.มาเริ่มเครียดล่วงหน้าแล้ว55 แต่ก็ยังดื้อดึงปั๊มจนกว่าจะได้ลูกแหละ เดือนนึงเสียค่าที่ตรวจหลายร้อยเลย จับจด

หมดไปหลายอันเหมือนกันค่ะ

สู้ๆคะ ไม่ต้องคิดมาก ลืมๆไปบ้างก็ได้ เราสี่ปีกว่าค่ะ มาเป็นของขวัญครบรอบ5ปี ตอนนี้อยู่ในท้อง31w+5แล้ว

อย่าพึ่งท้อนะค่ะก่อนท้องเราตรวจทุกเดือนเลยค่ะ2ปีได้จนร้านขายยาเค้าถามยังไม่ติดอีกหรอคะ😁😁

ของเราเข้มขึ้นแค่ไม่กี่วัน และเราก้เสียเค้าไป ฮือ ขอให้โชคดีนะคะเป็นกำลังใจให้

VIP Member

ของเราก็จางค่ะ จางมากตรวจก่อนประจำเดือนจะมา4วันตอนนี้6วีคฝากท้องเรียบร้อยค่ะ

ของเราจางมากกว่านี้ต้องเพ่งมอง พอมีล นมัยค่ะ

มีลุ้นนะคะ แอบเห็นขีดจางๆ รออีกสักสองสามวันหรือสัปดาห์นึงลองตรวจใหม่ดูนะคะ

เห็นจางๆค่ะ รออีกสักอาทิตย์ตรวจอีกรอบนะค่ะ ของเราก็เป็นแบบนี้สรุปท้องค่ะ

ไม่ต่างกันเลยจ้า ตอนนี้ประจำเดือนไม่มาแล้วว่าจะตรวจอีกทีคงเข้มกว่าเดิม ☺