46 ตอบกลับ

Super Mum

ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ค่ะ เน้นกินผลไม้ที่มีกากใยช่วยในการขับถ่ายค่ะ บ้านนี้กินส้ม กล้วย แก้วมังกรค่ะ

ทานพวกผลไม้ตระกูลเบอร์รี่ปั่น ดื่มน้ำเยอะค่ะ ท้อง8เดือนไม่มีปัญหาการถ่ายเลยค่ะ วันนึงถ่าย2-3รอบ

ตอนท้องว่าถ่ายยากแล้ว หลังคลอดถ่ายยากกว่าค่ะ #คลอดธรรมชาติ โดนเย็บหลายรอบเลยค่ะแผลฉีดเยอะ🤣🤣

กินผัก ผลไม้เยอะๆ กินนํ้าบ่อยๆๆค่ะ กินข้าวสวย ห้ามกินข้าวเหนียวนะค่ะ มันทำให้ถ่ายยากค่ะแม่

ยาบำรุงที่หมอให้มาทานก็มีส่วนนะคะ ให้ทานหลังอาหารได้เลยค่ะ และดื่มน้ำเยอะๆ ช่วยได้ค่ะ

เช้ามา ก่อนแปรงฟัน ดื่มน้ำอุ่นเลยค่ะ1-2แก้ว ทำทุกวัน แต่ระหว่างวันก็ควรดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ดื่มน้ำ2ลิตร เน้นผลไม้ น้ำส้มคั้นสดๆ กล้วยนำว้า ไม่ผูกเลยจ้าแม่ ตอนนี้33wแล้วค่ะ

บ้านนี้นมเปรี้ยวตื่นเช้ามาดื่ม1กล่อง ไม่เกิน10นาทีวิ่งเข้าห้องน้ำเลยจ้า

ซื้อยาคูลย์ติดบ้านไว้ค่ะ ถ่ายง่ายไม่ต้องเบ่ง แม่บ้านนี้ก่ซื้อกินตลอด

หนูก็ยากเหมือนกันคะหลายวันแล้วคะยังไม่ถ่ายจนถึงวันนี้ก็ยังไม่ถ่ายคะ