27 ตอบกลับ

VIP Member

ตัวเล็กน่ารักน่าชังมากคะแม่ น้องน้ำหนักเห่าไหร่คะ บ้านนี้ก๋เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกัน แอบกังวลนิดๆคะ

น้ำหนัก 2970กรัม ค่ะแม่

แม่แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ บ้านนี้ก็เป็นเบาหวานแอบกังวลอยู่ค่ะตอนจะคลอด

แม่ควบคุมอาหารค่ะ ทานข้าวมื้อละนิดๆ เน้นผัก หลีกเลี่ยงหมูติดมัน อาหารสำเร็จรูป ขนมหวานค่ะ

แม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ ผ่าคลอด 37W วันที่ 13 ส.ค. 63 จ้า

ควบคุมอาหารดีๆ ก็จะไม่อันตรายค่ะ

เป็นภาระเบาหวานระดับไหนคะ ต้องฉีดไหม #แข็งแรงเลี้ยงง่ายนะคะ

VIP Member

น่าชังมาก ขอให้สุขภาพแข็งแรง เลี้ยงง่ายๆนะครับ

เราก็เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์แอบกลัวนิดๆ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้ฟื้นตัวไวๆด้วยนะคะแม่

ผ่าคลอดดมยาหรือบล็อกหลังค่ะ น่ากลัวมั้ย

ขอบคุณค่ะ

ยินดีด้วยคะ น้องน่าเอ็นดูมากๆค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ​ ผ่าคลอดน่ากลัวไหมค่ะ

ผ่าคลอดไม่น่ากลัวค่ะ แต่จะมีปัญหาเรื่องน้ำนมค่ะ กว่าน้ำนมจะมาประมาน2วันค่ะ