38 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้ก็แพ้หนักมากเหมือนกัน กินอะไรไม่ได้เลยกินแล้วอ้วกออกหมดกินน้ำเปล่าก็อ้วกออกน้ำเปล่าค่ะ เดือนแรกนอนให้น้ำเกลือโรงพยาบาล15วัน เดือนที่สอง11วัน เดือนที่สาม15วัน ตอนนี้อายุครรภ์ใกล้8เดือนแล้ว ก็ยังแพ้อยู่ค่ะ แต่ไม่มากแล้ว คาดว่าน่าจะแพ้ยันคลอดค่ะ 😂✌️

หนักเลยค่ะแบบนี้

เรานอนรพ 11 วันหมดน้ำเกลือไป 20 กระปุก ดีนะแพ้แค่ 3 เดือนกินไรไม่ได้เลยออกหมด ออกจนเป็นน้ำย่อยเขียวๆแสบคอจนคออักเสบ จากน้ำหนัก 45 เหลือ 37 ค่ะเพิ่งหายแพ้เดือนที่ 4

เราก็อยากหายแพ้แล้วค่ะ เหนื่อยมากๆ

สู้ๆจ้า บ้านนี้แพ้กินอะไรไม่ได้ แม้แต่น้ำเปล่าก็กินแล้วอ้วกหมด นอนโรงพยาบาลให้น้ำเกลือเป็นเดือนเลยคะ แต่พออายุครรภ์ได้4เดือนกว่าก็หายแพ้คะ

แพ้เหมือนกันเลยค่ะ แอดมิท3รอบแล้ว รู้สึกว่าร่างกายตอนนี้อ่อนแอมาก ไม่สบายตัวตลอดเวลา ได้แต่ภาวนาให้หายเร็วๆเหมือนกันค่ะ 😭

หายไวๆนะคะ

กลัวต้องไห้น้ำเกลือแบบนี้จังกินอะไรไม่ได้เลยค่ะน้ำหนัก50ลดเหลือ45จะอ้วกตลอดเวลา กินอะไรไม่ได้เลยแค่เห็นก็จะอ้วก.

ต้องปรึกษาคุณหมอค่ะ ไม่งั้นคุณแม่จะแย่นะคะ

แพ้เหมือนกันค่ะแต่ไม่ถึงขั้นให้น้ำเกลือตอนแรกกินอะไรก็อาเจียนออกมาหมดตอนนี้เบากว่าเก่าอาเจียนวันล่ะ2-3ครั้ง

เหมือนกันค่ะขอให้หายไวๆค่ะ

สู้ๆนะคะ เคยผ่านช่วงเวลาแบบนี้มาแล้ว แอดมิท 3 รอบ หนักมากๆ แต่ก็ผ่านมาได้ อดทนอีกหน่อยนะคะ✌🏻

แพ้จนเหนื่อยเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เบื่ออาหารมากค่ะ แต่ไม่กินก็ไม่ได้เป็นโรคกระเพาะด้วยทั้งแสบท้อง ท้องอืด

เปนเหมือนกันค่ะโรคกระเพา

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้กว่าจะผ่านมาได้ก็หนักหนาเอาการเช่นกันคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ✌✌

ขอบคุณค่า

ไม่แพ้เลยค่ะ ลูกคนแรกก็ไม่แพ้คน2ก็ไม่แพ้ มีแต่คนบอกดีจังโชคดีมากที่ไม่แพ้😘😘

ดีจังเลยค่ะ😊