125 ตอบกลับ

VIP Member

* แม่ๆชอบทานอะไรกันบ้างคะ ทั้งขนม/ของหวาน อาหาร เครื่องดื่ม

ก๋วยเตี๋ยว ไอศครีมจ้า

แม่ผ่าคลอดบล็อกหลัง ยังมีอาการปวดหลังกันบ้างไหมค่ะ?

ไม่มีเลยค่ะ

VIP Member

ไก่กับไข่ อะไรเกิดก่อนกัน 🤔 แอดเล่นด้วย

VIP Member

ผ้าอ้อมแบบเนื้อผ้าอะไร ใช้ดีสุดคะ ถามผู้มีประสบการณ์

บ้านนี้ใช้ผ้าสาลูค่ะ

VIP Member

* คืนนี้แม่ๆฉลองปีใหม่กันไหม แล้วฉลองที่ไหนงับ

ฉลองที่บ้านคะ

ลูกใกล้ 2 ขวบแล้ว. จะให้น้องหย่านมแม่ต้องเริ่มอย่างไรคะ

ต้องเริ่มที่คุณแม่ก่อนค่ะ อย่าเอาน้องเข้าเต้าค่ะ 1 อาทิตย์น้ำนมก้อจะหยุดไหลค่ะ

แม่ท้องได้8เดือนทานวิจามินซีได้ไหม (เป็นหวัดเจ็บคอ)

อยากได้ลูกสาว...ลักษณะท้องลูกสาวเป็นแบบไหนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แม่ๆแต่ละคนเลือกวิธีคุมกำเนิดแบบไหนบ้างค่ะ

ทำหมันเรียบร้อยแล้วค่ะ

ลูกจะเลิกชอบเอาสิ่งของเข้าปาก สารพัดสิ่ง ตอนไหนคะ