125 ตอบกลับ

ช่วงระยะเวลา3เดือนที่แม่ๆแพ้ท้อง ทานข้าวไม่ได้อาเจียน ทานอาหารแบบไหนถึงหายแพ้ ไม่คลื่นใส้คะ

เราอยากกินอะไรจะเป็นช่วงๆค่ะไม่เหมือนกันแต่พอเข้า5เดือนกินอะไรก็ได้ไม่รู้สึกอยากกินอะไรเป็นพิเศษแล้วค่ะ

น้อง 5 เดือนไม่ยอมนอนกลางวันเลยค่ะ กลางคืนก็กว่าจะนอน ใครมีวิธีแนะนำบ้างค่ะ ให้น้องนอนกลางวัน

ขนาดหน้าท้องมีผลต่อลูกในท้องไหมเช่นน้องไม่สมบูรณ์หรือน้ำหนักไม่ตามเกณฑ์จิงไหม

ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยนะค่ะ..แม่ท้อง2แล้วแต่กังวลกว่าท้อง1หนักมาก ขอบคุณสำหรับคำแนะนำกำลังใจจ้า Happy New Year🎉ทุกบ้านจ้า

Super Mum

มีใครเคยโดนครูตีสมัยเรียนไหมคะ ของเราโดนครูตีตอนม.ต้น ก้นเรานี่เป็นรอยไม้เรียวเลยค่ะ😂😂

โดนเหมือนกันคะ ตีมือ

ตอนนี้ 37 วีค+5 เช้านี้มีอาการปวดหน่วงๆเบา คุณแม่อายุครรภ์เท่ากัน มีอาการปวดบ้างมั้ยค่ะ

29w มีปวดบ้างค่ะ

ท้อง38วีคเเล้วยังไม่มีวี่เเววที่จะเเตกเลยมีใครอายุครรภ์เท่ากันไหมค่ะเเตกกันรึยัง🥰

38-40วีคค่ะคุณแม่ เตรียมตัวได้เลย

VIP Member

ตอนนี้ GA 33+2 wks น้องยืดตัวตัว โก่งตัวเก่งมาก ท้องแข็งบ่อยมาก แม่ๆเป็นกันไหมคะ

แม่ๆบ้านไหนเป็นบ้างคะลูกชอบตื่นมาร้องตอนกลางคืน ตอนนี้น้องได้11เดือน29วันค่ะ

ตอนนี้ท้องได้ 10 สัปดาห์ รู้สึกว่าถูกความคิดครอบงำมากเลย แก้ปัญห่ยังไงดีคะ

ใจเย็นๆค่ะ ช่วงท้องเราอารมณ์อ่อนไหวง่าย ต้องพยายามหาอะไรที่เราชอบทำค่ะ จะได้ไปเครียด แล้วก็พยายามคุยกับลูกในท้องด้วยนะคะ☺️

Super Mum

บ้านนี้น้อง 1ขวบ 2 เดือน พูดได้แต่คำว่า หม่ำ หม่ำ บ้านอื่นลูกพูดได้ตอนกี่ขวบค่า

บ้านนี้น้อง1ขวบ5เดือน พูดได้3-4คำเองค่ะ แต่เวลาเราพูด บอกอะไรเค้า เข้าจะรับรู้และเข้าใจทุกอย่างค่ะ