6 ตอบกลับ

VIP Member

สามารถมีลูกแบบปกติได้ค่ะ แต่ ..ถ้าเพิ่งผ่านประสบการณ์นั้นมา ขอบอกว่า อย่ารีบมีลูกอีกนะคะ ต้องใจเย็นๆให้ภายในของเรารักษาตัวให้ดีก่อน เพราะถ้าหากภายในยังไม่พร้อม เปอร์เซ็นต์ที่จะท้องนอกมดลูกอีกรอบสูงมากค่ะ อย่าลืมปรึกษาหมอด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ 😍

บ้านนี้เคยท้องนอกมดลูกมา 2 ครั้งค่ะครั้งแรกผ่าท่อนำไข่ข้างซ้ายออกครั้ง 2 น้องหลุดออกจากท่อเองค่ะคุณหมอเลยขยายท่อข้างขวาให้ค่ะตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 19 สัปดาห์แล้วค่ะสู้ๆๆๆนะค่ะ

ขอบคุณน่ะค้ะ

พี่สาวท้องนอกมดลูกค่ะ พอหลังจากนั้น2เดือนติดเลย ตอนนี้ท้อง5เดือนละคะ ส่วนมากคุณหมอจะแนะนำ พักมดลูกก่อนชัก6เดือนค่อยปล่อยมีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

มี ได้ ปกติ เหมือน คน ทั่วไป เลย จ้า.. เราก็ท้องนอกมดลูกคะโดนตัดไปข้างหนึ่งคะ... ไม่ต้องกังวนนะคะใจเย็นๆคะ

ขอบคุณค่ะ

เคยค่ะตัดต่อนำไข่ไปข้างนึงค่ะ เมื่อ3ปีที่แล้วตอนนี้อยู่ในท้องค่ะ26wค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

สามารถมีได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ