323 ตอบกลับ

ของเราซาวด์ตอนอายุครรภ์6wก็เจอแล้วแต่น้องยังเป็นก้อนน้อยๆอยู่เลย หัวใจเต้นแต่เล็กมาก เล็กเท่าอาหารปลาเม็ดเล็กๆอ่ะแต่ไหญ่กว่าเม็ดอาหารปลาหน่อยนึงง

ซาวด์ตอน6 w เจอถุงไม่เจอน้อง หมอนัดซาวด์ซ้ำ 7 w 2 d เจอน้องแล้วค่ะ ตัวเล็กมากๆ แล้วหมอนัดอีก 2 w ซาวด์ซ้ำถ้าเห็นหัวใจเด็กเต้นก็ฝากครรภ์ได้เลยค่ะ

5 วีค เหมือนกันค่ะ ยังไม่เจอตัวน้องเลยค่ะหมอนัดอีก2อาทิตย์ ตอนนี้มีปวดท้องน้อยเหมือนประจำเดือนจะมาอันตรายมั้ยค่ะแต่ไม่มีเลือดออกมาค่ะ

เห็นตอน 8 วีคค่ะ..ตอนแรกไปหาหมอตอน 5 วีค เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ไม่เจอน้อง หมอนัดอีกครั้งตอน 8 วีคถึงจะเจอจ้า

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่ ☺️

บ้านนี้ไปตอน5วีค.ไม่เห็นอะไรเลย ทั้งถุงและน้อง ....ตอนนี้หมอนัดอีกที ลุ้นเหมือนกันค่ะ...

ตอนนี้ตน้องยังอยู่ไหมค่ะพี่พอดีมีแบบยี้เหมือนกันแอบกลัว

บ้านนี้คุณแม่อายุ34 ปีหน้าเข้า35 ไปตรวจท้องที่โรงบาล..หมอซาว6wเห็นแต่ถุงตั้งครรภ์และเจอของแถมมาด้วยเนื้องอกที่มดลูกเครียดเลยค่ะ🥺

เหมือนเลยคะแม่ วันนี้ไปฝากครรภ์หมอซาวก็พบแค่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันคะตอนนี้กังวลมาก ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 5 สัปดาห์ 5 วัน แล้วคะ

เหมือนกันค่ะก็ยังไม่เห็นเหมือนกันเดือนครึ่งเองค่ะน้องยังเล็กอยู่ยังไม่เห็นหลอกรออีก3เดือนขึ้นไปค่ะน้องเริ่มโตเเล้วคงจะเห็นค่ะ

6w ค่ะ ตอนเราซาวหน้าท้องจะเห็นแค่ถุง หมอเลยซาวให้แบบละเอียดทางช่องคลอด จนเห็นว่ามีกระแสเลือดเข้าไปเลี้ยง เลยมั่นใจว่าไม่ใช่ท้องลม

ของเราไปซาวตอน6weeks พบตัวอ่อน และเสียงหัวใจ แต่หมอยังไม่รับฝากครรภ์ รออีก1เดือนค่อยฝากได้ค่ะ เรารู้เร็วเพราะปวดท้อง เลยลองตรวจดูค่ะ