4 ตอบกลับ

ขอเป็น1กำลังใจให้คุณแม่ผ่านไปได้นะคะ การเฃี้ยงลูกคนเดียวเหนื่อยมากนะคะ บ้านนี้ถึงจะไม่ใช่single mom แต่ก็เลี้ยงลูกคนเดียวสามีช่วยบ้างแต่น้อยมากๆ ตอนนี้ลูก5เดือนกว่ายังตื่นมากินนมทุก2-3ชม อยู่เลยค่ะติดแม่มากขอแค่ได้ยินเสียงแม่ลูกถึงหยุดร้อง เหนื่อยมากคุณแม่สู้ๆนะคะวันไหนที่ท้อ ที่เหนื่อย ที่สิ้นหวัง หมดกำลังใจ ขอให้คุณแม่นึกถึงน้องให้มากๆนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับกำลังใจที่มีให้กัน💗 ก็คิดว่าเค้ามาเกิดกับเราแล้ว ก็ควรดูแลเค้าให้ดีที่สุด นึกถึงเรื่องแพท ณปภาเลยค่ะ ต้องเอาเค้าเป็นแบบอย่างให้ได้ 😭✌🏻

แม่เก่งและแกร่งมากเลยค่ะ ขอชื่นชม

TapFluencer

คิดดีคิดถูกแล้วจ้าแม่ ลูกมาที่1เสมอ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ไม่มีอะไรสำคัญไปมากกว่าลูกแล้วค่ะ 👶🏻✌🏻

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ ลูกคือสิ่งสำคัญ

ขอบคุณมากนะคะ💗👶🏻 เพื่อตัวน้อยค่ะ