8 ตอบกลับ

บ้านนี้10เดือนก็เริ่มกินข้าวน้อยลงเหมือนกันค่ะ ป้อนให้ก็อมไว้สักพักก็บ้วนทิ้งอี่แม่เครียดมากเลยค่ะ ป้อนข้าวนานเป็นชั่วโมงเลยค่ะ

กำลังจะลองสั่งมาลอง ถ้าลูกกินข้าวเยอะขึ้นจะมาบอกนะคะ มีคนแนะนำมาค่ะ

ลูกบ้านนี้10เดือน14วัน กินเยอะข้าวมากจนแม่ได้หยุดป้อนเอง นมก็ครั้งล่ะ7-8ออน อึวันล่ะ2-3ครั้ง แอบหนักใจ ห่วงหุ่นลูกไม่สวย กินเยอะเกิน

VIP Member

บ้านนี้1ขวบ ชอบเมนูเส้น ชอบมากมักกะโรนีกะสปาเก็ตตี้ค่ะ น้องไม่ชอบทานข้าวแล้วเมนูเส้นกินได้ทุกวัน

ลูกเราจะ10เดือน25วันก้อกินน้อบทค่ะ นมก้อน้อยครั้งล่ะ3ออนเองค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ลูก 7 เดือน กินตับบด ปลาต้มบด ไข่ต้ม และ ฟักทอง.

วัยกำลังเรียนรู้ ต้องเปลี่ยนอาหารบ่อยๆจร้า

บ้านนี้กินได้ทุกอย่างแต่ไม่ชอบดื่มน้ำ

บ้านนี้เริ่มกินน้ำตอน 1.2 ขวบ ปัจจุบัน 1.7 ขวบ

ไปกลุ่มนี้เลยค่ะแม่